53 ตอบกลับ

19 +6 ยังไม่ดิ้นเลย กังวลมาก กลัวจะเป็นเหมือนครั้งก่อน พออายุครรภ์ได้ 3 เดือนก็พบว่าเป็นท้องลม ตอนนี้กังวลใจที่สุดว่าทำไมลูกยังไม่ดิ้น

บ้านนี้รู้ว่าลูกตอดตอน18สัพดาห์ตอนนี้19+4เรี่มตอดบ่อยขึ้นส่วนมากเขาจะคึกครื้นตอนเย็นแม่นับได้ถึง10ครั้งเลยปลื้มใจมากคะ

เข้า24วีคและจร้า..ช่วงกินอิ่มจะขยับตัวบ่อยมาก..ไม่รู้สึกว่าดิ้นนะคะ..เหมือนเค้าแบบขยับตัวดืบๆๆนะค่ะ

บ้านนี้ทั้งถีบทั้งดิ้นเลยจ้า 19 วีค ลูกคนแรกเพศหญิงนี้คนที่2จ้า ก็ได้เพศหญิง

19W เหมือนกันค่ะ ยังไม่รู้สึกว่านอนดิ้นเลย มีแค่บางวันรู้สึกเหมือนตอดค่ะ

บ้านนี้18วีคยังไม่รุสึกดิ้นเหมือนกันค่ะ ท้องแรกด้วยอาจเป้นเพราะท้องหนา

ของแม่ 19 w ขนาดแฝดก้อยังไม่รุ้สึกค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะหน้าท้องหนารึป่าว

เป็นไปได้ค่ะ หมอก็บอกมาว่าท้องแรกด้วยบวกกับหน้าท้องหนาเลยอาจจะรู้สึกช้า

บางคนท้องหนาจะรู้สึกช้านิดนึงค่ะ อย่ากังวลนะคะแม่เด๋วก็รู้สึกได้ค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกประมาณ 22 วีคถึงรู้สึกได้ค่ะ ท้อง2นี้ รู้สึกน้องตอนตั้งแต่วีค13หน่อยๆค่ะ

บ้านนี้เริ่มตอดตอน 15 วีค พอ 17 วีค ก็เริ่มรู้สึกว่าดิ้นแล้วค่ะ

ท้องแรกค่ะ เริ่มดิ้นตอน20วิค หนูชอบปลุกคุณแม่ตอนเช้าค่ะ