4 ตอบกลับ

เคยปวดค่ะตอนท้องแรก พอท้องสองปลดล็อคสกิลการกลั้นปัสสวะได้ เข้าน้อยล่ะ อยู่ๆก็อั้นได้มากขึ้นจากที่แบบนิดนึงคือต้องเข้า สงสัยกระเพาะหาช่องในท้องได้มั้งค่ะคิดเอาเอง555 ท้องนี้ก็มีเข้าบ่อยขึ้นจากที่ไม่ค่อยได้เข้าเท่าไหร่

8 -9-10 สัปดาห์ก็ยังฉี่ไม่บ่อยเท่าไหร่ค่ะ พอ week 11-12 ไป นี่ ฉี่หนักมาก กินน้ำสามอึก ฉี่ประมาณ 10 รอบ จนอยากจะใส่แพมเพิสเลยหละค่ะ

บ่อยมากเหมือนกันค่ะ ลุกจนเหนื่อย แต่ฉี่ออกนิดเดียว เหมือนคนฉี่ไม่สุดทรมานอยู่นะ แต่คุณหมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติ

Super Mum

ถ้ากลั้นก็จะปวดประมาณที่บอกมาค่ะ ไตรมาสแรกและสามจะฉี่บ่อยค่ะ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งบ่อย ทรมานมาก