1247 ตอบกลับ

ตอดตั้งแต่ 17 สัปดาห์ค่ะ ท้องแรก สงสัยหน้าท้องบางค่ะ ตอนนี้ 20 สัปดาห์แล้วรุนแรงมากขึ้นทุกทีค่ะ 🤣 โดยเฉพาะช่วงกลางคืนค่ะ

บ้านนี้5เดือนแล้วจ้า เริ่มรู้สึกการดิ้นของลูก เวลาเช้าๆเขาจะดิ้นแรกมาก...แต่ช่วงกลางวันกับกลางคืนนี้จะไม่เท่าไหร่คะ

20w3dดิ้นบ่อยมากคะแต่ดิ้นต่ำคะน้องชอบดินอยู่ใต้สะดือคะปกติใหมคะแม่ๆคนใหนเป็นบ้าง

บ้านนี้ได้ลูกสาว ตอดเบามากคะ แทบจะไม่รุ้สึกเลย ไม่เหมือนตอนท้องลูกชายรุ้สึกตั้งแต่ท้อง4เดือนเลยคะ 😂

16W รู้สึกค่ะ....ทีแรกไม่แน่ใจว่าใช่มั้ย แต่รู้สึกบ่อยขึ้นและตรงที่รู้สึกตรงกับที่คุณหมอพบเสียงหัวใจเลยแน่ใจว่าใช่...

20 w + 6 บ้านนี้ดิ้นแรงมากเลยค่ะ เลิกตอดตอนอายุครรภ์ได้ 18 w 19 w นี้คือดิ้นเลยค่ะ พลิกไปพลิกมา ทำเอาฉี่จะแตกหลายครั้งเลยค่ะ

บ้านนี้รู้สึกตั้งแต่ 4 เดือนกว่าๆ แต่ไม่บ่อยเท่าตอน 5 เดือนค่ะ แรกๆจะดิ้นกลางคืนบ่อยๆ 5 เดือนกว่าจะดิ้นทั้งวันเลยค่ะ

บ้านนี้ตอดดีค่ะแต่ตอดไม่แรงอาจจะเพราะแม่บ้านนี้หน้าท้องหนา บางทีตอดก็ไม่รู้สึกต้องจับท้องถึงรู้ว่าน้องตอดตลอด

VIP Member

ตอนนี้4เดือนค่ะ สิ้นเดือนว่าจะไปซาวด์ว่าน้องดิ้น ตอดหรือยัง เพราะเหมือนมีอะไรเต๊าะอยู่ในท้องค่ะ บางเวลาเท่านั้น

20+6ดิ้นแล้วจ้า..ดิ้นดีดิ้นบ่อย..บางทีดิ้แรงอิแม่ตกใจเลย..ดิ้นต่ำเหมือนกันค่ะ ใต้สะดือ..ปกติไหม หรือมดลูกเราหย่อนคะ

ลูกตอดตั้งแต่4เดือนค่ะตอนนี้ได้5เดือนแล้วตอดแรงบ้างเบาบ้างเป็นบางครั้งค่ะส่วนมากลูกจะตอดตอนเที่ยงถึงตี4ค่ะ