20 ตอบกลับ

ไตรมาสแรก ไม่มีผลอะไรต่อลูกน้อยจ้า นอนได้ทุกท่าเลยจ้า นอนตามที่แม่สบายเลยจ้า ไตรมาสแรกแม่บ้านนี้นอนทุกท่าเลย แต่จะหนักไป นอนคว่ำ สบายสุด 55555 พอเข้าไตรมาสสอง สาม นี้ แม่จะ ลำบากมากนอน ได้แต่ ตะแคงอย่างเดียวตลอดเลยจ้า

ไตรมาสเเรกนี้อย่านอนคว่ำอย่างเดียวพอค่ะ เอาที่เราสะดวกนอน อยากนอนยังไงนอนค่ะ ถ้าไตรมาสสุดท้ายปุ๊บนี้ลำบากเลยเวลานอน 555

ไม่มีผลนะคะ เอาท่าที่แม่สบายได้เลยค่ะ บ้านนี้ชอบนอนคว่ำ แต่พอเริ่มปลายๆไตรมาสแรกท้องเริ่มออกเลยนอนคว่ำไม่ได้ละ 555

นอนทุกท่าเลยค่ะ ตะแคงซ้าย-ขวาบ้าง หงายบ้าง บางทีก็คว่ำครึ่งตัวบ้าง

นอนท่าไหนก็ได้ค่ะแม่ ท้องยังเล็กอยู่ แต่ไม่แนะนำให้นอนคว่ำนะคะ

ส่วนมากชอบนอนตะแคงค่ะ นอนหงายได้แปปเดียวก้ตะแคงเหมือนเดิมค่ะ

VIP Member

บ้านนี้นอนท่าที่สะดวกค่ะ เพราะไตรมาสเเรกยังไม่ส่งผลอะไร

นอนได้ทุกท่าค่ะที่แม่นอนได้สบายยกเว้นนอนคว่ำค่ะ

ไตรมาสแรกนอนทุกท่า😀😀 ตอนนี้6เดือนได้แต่ตะเเคง

ท่าไหนก็ได้ค่ะ ที่คุณแม่สะดวก​สบายไม่อึดอัด​