11 ตอบกลับ

ไม่ต้องเน้นแม่ คลอดน้องมาน้องจะแพ้นมวัวค่ะ กินสลับกันทุกยี่ห้อเลย เช่น วันนี้กินน้ำเต้าหู้ พรุ่งนี้กินไวตามิ้ลล์ มะรืน กิน แอนมัน สลับเด้อ พอคลอดเดี๋ยวก็มาโพสต์บ่นอี

VIP Member

บ้านนี้ค่ะ เราท้องลูกคนโต กินแต่นมแอนมัมค่ะ วันละ2กล่อง น้องแพ้นมวัวค่ะ ตอนท้อง2 ท้อง3 ก็เลยกินนมจืดธรรมดาวันละกล่อง สลับ น้ำเต้าหู้ นมถั่วเหลือง

ขอบคุนนะคะ ตอนนี้ก้อสลับ นม อื่น ด้วยคะ

ท้องแรก แอนมันเช้า กลางวันน้ำเต้าหู้เซ่เวน เย็นก็แอนมัน ค่ะ ลูกออกมาสุขภาพแข็งแรงดี นน 3350 กรัม ไม่มีอาการแพ้ใดๆทานได้ทุกอย่าง เลยค่ะ

ขอบคุณคะ

ส่วนน้อยที่การแพ้ของเด็กจะมาจากการกินของพ่อแม่ค่ะ นอกจากแม่แพ้นมวัวลูกถึงแพ้ด้วย แต่ก็มีนะค่ะแต่น้อยมาก

คะ พี่สาวเรา ตอนท้องกินแต่นมแอนมันวันละ2กล่องเช้าเย็นคะ น้องออกมาแพ้นมวัวคะ กินได้แต่นมถั่วเหลือง

หมอบอกว่าก่อนท้องกินยังไงตอนท้องก็กินแบบนั้น ไม่ควรกินเพิ่มเพราะเด็กอาจแพ้โปรตีนในนมวัวได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้คนแรกแอนมัมยันคลอดลูกชายไม่แพ้นมไรเลยค่ะท้อง2ก็ยังกินแอนมัมเหมือนเดิมค่ะ

ค่ะแม่ส่วนตัวแม่บ้านนี้ไม่เคยแพ้ยาหรืออะไรเลยค่ะคิดว่าลูกคงได้จากเราค่ะเลยไม่แพ้ไรเลย

ลองกิน นมเเพะสลับกันหลายๆอย่างได้นะคะ เรากินนมเเพะ นานๆที สลับกับนมวัว และอื่นๆ

ขอบคุณคะ ตอนนี้ ก้อกินนมอื่นสลับกันคะ

ไม่แพ้ค่ะ บ้านนี้กินแต่แอนมัมตลอดค่ะจนคลอดลูกไม่แพ้นมวัวค่ะ

ขอบคุณคะแม่ ตอนนี้คลอดน้องได้3เดือนแล้ว ไม่แพ้นมวัวคะ

Super Mum

บ้านนี้ทานสลับกันค่ะ มีแอนมัม นมวัว นมอัลมอนด์