14 ตอบกลับ

เราก็คลอดมิถุนาคะ ตอนนี้31วีค มีอาการนอนหายใจไม่ค่อยสดวกต้องใช้หมอนคนท้อง ตื่นทุกเช้าตะคิวจะกินขา ฉี่กะปิกะปอยเป็นบางครั้งคะ ปวดหลังบางทีคะ

33สัปดาห์2วันเเล้วจ้า กำหนดคลอดมิถุนาเช่นกัน นอนไม่ค่อยหลับเลย พลิกตัวไปมา ทุกคืน ลูกดิ้นเเรงขึ้น หายใจไม่สะดวก ปวดเมื่อยไปหมด

ทีมเดียวกันเลยค่ะบ้านนี้10มิถุนายนมีเจ็บท้องเตือนเเล้วค่ะ ปวดหลัง ปวดก้นกกมาก นอนไม่ค่อยหลับ ฉี่บ่อย ท้องเเข็งบ่อยค่ะ

บ้านนี้29+6ค่ะอาการเป็นเหมือนกันเลยค่ะ

ตอนนี้อาการคันเริ่มมาแล้ว7เดือนต้อฃทาอะไรบ้างค่ะถึงจะหายคัน..ทาว่านหางจรเข้สดก้คันแบบกระปุกก้คัน..ม่ไหวดรยค่ะ

ค่ะสู้สู้นะค่ะ...นี่ลายเยอะแล้วค่ะ..เรยไม่อยากไห้ลายเพิ่มอีก..ตอนนี้อาการคันดีขึ้นแล้วค่ะ

บ้านนี้กำหนด17มิถุนาจ้าา ตอนนี้30วีค5วัน เป็นตะคริวที่น่องบ่อยครั้งค่ะปวดเอวปวดหลังรู้สึกอึดอัดที่ท้อง#ท้องแรกค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ ท้องแรกอาการเหมือนกันเลยค่ะทรมานมาก

บ้านนี้กำหนด มิถุนาเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 31+2 ขยับตัวทีลำบากมากค่ะเหมือนอุ้มลูกแตงโม2ลูกใหญ่ๆเดินเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนด 8 มิ.ย. ค่ะ ตอนนี้เดินอุ้ยอ้าย ทำไรก็ช้าไปหมดเลยค่ะ ปวดตัว ปวดขา ปวดหลัง 🥲

เดือนเดียวกันคะมีอาการปวดจิมิคะและก็มีเจ็บตรงโหนกคะเวลาขยับเจ็บมากคะ

ใช่คะจะลุกจะนั่งจะเดินจะนอนลำบากมากตอนนี้คะ

ส่วนมากแม่บ้านนี้ปวดด้านหลังคะเวลานั่งเวลานอน

ปวดค่ะ

เดือนเดียวกันเลยคะ แต่ตอนนี้33วีคแล้วว