2 ตอบกลับ

เราเอาข้าวใส่ถุงเท้า เย็บปิดปาก แล้วเวฟให้อุ่นประมาณ2นาทีแล้วมาประคบอะค่ะ เพราะที่บ้านไม่มีถุงประคบร้อน (แนะนำว่าอย่าเกิน2นาทีนะคะ เดี๋ยวจากจะได้กลิ่นหอมๆจะกลายเป็นกลิ่นไหม้แทน แล้วก็ไม่ต้องใส่จนแน่นนะคะเพราะถ้าแน่นมากมันจะไหม้ง่ายอะค่ะ ) เราเอามาประคบบริเวณที่ปวด ทั้งขาหนีบ พอร้อนและดรขึ้นหน่อยก็ย้ายที่ไปที่เอวอะค่ะ ช่วงนี้แวดนมด้วยก็เอามาประคบนมด้วยอะค่ะ ดีขึ้น / ส่วนร้านนวด นี่ต้อง ค่อยๆถามไปอะนะคะ เพราะเราก็ไม่รู้เหมือนกันว่า ตรงไหนดีที่ไหนนวดแล้วหายปวดเพราะขณะที่เราไปนวด เสียไป450แล้วยังไม่หายปวดเลยค่ะ มันดีขึ้น แต่ก็แปปเดียวอะค่ะ มันก็ปวดอีก เลยมาแนะนำแบบนี้ดีกว่า แต่ถ้า มีคุณแม่ที่มาแนะนำ ว่าดีอาจจะไปลองได้นะคะ เพราะถ้าจะให้เราไปนวดด้วยตอนนี้คงยากแล้วอะค่ะ 😅😅😅ยังไงก็สู้ๆนะคะ (เราไปนวดตอน 26 วีคค่ะ)

เป็นอาการปกติของคนท้องนะคะแม่ เดี๋ยวคลอดก็จะหายไปเอง เสี่ยงแท้ง ตกเลือดค่ะ ถึงจะเป็นการนวดสำหรับคนท้องก็เถอะค่ะ