15 ตอบกลับ

ถ้าเจ้าบ้านไม่สะดวกไป ก็เอาใบมอบอำนาจและสำเนาบัตรประชาชน ของเจ้าบ้าน เซ็นต์ชื่อทั้ง 2 ใบ คนที่ไปแจ้งแทนเจ้าบ้านต้องพกบัตรประชาชนตัวจริงไปด้วย นี่ก็เพิ่งไปแจ้งให้ลูกคะ

ใครไปก็ได้ค่ะแต่เจ้าบ้านต้องไปด้วยลูกคนแรกเราพ่อเราแจ้งเกิด แต่ในใบเกิดเขาจะใส่ชื่อคนที่แจ้งเกิดน่ะค่ะใบเกิดลูกเราก็เป็นชื่อพ่อเราที่แจ้งเกิดจ้า

เจ้าบ้านต้องเซนต์จ้าถ้าเจ้าบ้านไม่สะดวกไปให้ถ่ายสำเนาบัตรประชาชนเจ้าบ้านแนบไปด้วยน๊า

VIP Member

เจ้าบ้านแก่มากๆ เอาสำเนาทะเบียนบ้านแนบบัตรประชาชน เชนสำเนาถูกต้องได้ไหมคะ

เจ้าบ้านเซ็นด้วย ถ้าเจ้าบ้านไม่ไปก็เอาใบมาให้เจ้าบ้านเซ็นได้ค่ะ

ตอนเราคลอดเราก็ไปเอาใบที่เขตมาให้เจ้าบ้านเซ็นพร้อมกับสำเนาบัตรประชาชนของเจ้าบ้าน เจ้าบ้านไม่ต้องไปก็ได้

จำเป็นมั้ยคะต้องเป็นพ่อแม่เด็กไปแจ้งเกิด

ของเรา รพ. ทำใบเกิดมาให้เลยค่ะ

เจ้าบ้านต้องเป็นคนเซ็นรับเข้าค่ะ

เจ้าบ้านต้องเป็นคนเดินเรื่องค่ะ

ต้องให้เจ้าบ้านไปทำเรื่องค่ะ

ให้เจ้าบ้านเป็นคนไปแจ้งนะคะ