118 ตอบกลับ

เอา​จริงๆ​ สมัยนี้​ อายุเท่าไหร่​ อะไรก็เกิดขึ้นได้​ ถ้ามีกำลังตรวจนิฟตี้ไปเลยค่ะ เราตั้งใจจะตรวจเหมือนกัน​ (อายุ29)​

ควรตรวจนะคะ คุณหมอแนะนำว่าเราควรรับมือและเตรียมพร้อมกับลูกน้อยที่กำลังจะเกิดมาค่ะ บ้านนี้อายุ25 ก็ตรวจ ผลออก low risk ค่ะ

แล้วแต่เราเลยค่ะ เราอายุ26 เราตรวจแบบวัดความเสี่ยง รู้ผลเมื่อวันศุกร์ที่19 ความเสี่ยงต่ำ ตรวจหรือไม่ตรวจก็ได้ค่ะ

ตรวจค่ะ อายุ29 หมอบอกว่าถ้าจะตรวจควรตรวจตอนอายุครรภ์ไม่เกิน20สัปดาห์ อายุมากน้อยเดี๋ยวนี้เด็กก็เป็นดาวน์ได้ค่ะ

VIP Member

เค้า24 ไม่ได้ตรวจค่ะ ลุ้นตอนคลอด ทีเดียว หมอของเราก็แนะนำแบบนั้นค่ะ แต่ถ้าคุณแม่อยากตรวจหมอก็ไม่ได้ว่า

อาจารย์หมอที่เคยตรวจบอกว่าไม่ว่าจะอายุเท่าไรก็มีความเสี่ยงทั้งนั้นค่ะควรตรวจนะคะเพื่อความสบายใจ

VIP Member

เด่วนี้มีความเสี่ยงทุกช่วงอายุค่ะ ตรวจไว้ก้ดีค่ะแม่ จะได้สบายใจ บ้านนี้38ตรวจโดยการเจาะน้ำคร่ำค่ะ

เราอายุ18 ตรวจค่ะ แค่ตรวจดูว่าความเสี่ยงต่ำสูงแค่ไหน %ที่จะคลอดเป็นดาวน์อายุน้อยเสี่ยงต่ำแค่นั้น

ถ้าฝากรพ.รัฐเค้าให้ตรวจทุกคนเลยค่ะ ฟรี แต่เป็นแบบไม่ละเอียด ตรวจแบบละเอียดก็หมื่นขึ้นเหมือนกัน

อายุ25 ได้ตรวจคะ หมอบอกว่าดาวน์ซิมโดรม สามารถเป็นได้ทุกคน ไม่ว่าอายุแม่จะมากหรือน้อยคะ