11 ตอบกลับ

ถ้าทราบเพศแล้วจัดเลยค่ะ เอาที่เราสะดวก ของเรา ตุลาคมเหมือนกัน แต่ยังไม่ทราบเพศเลย เลยรอก่อน ของเรากำหนดประมาณ 16 ตุลาคมค่ะ รอตรวจนิฟสัปดาห์หน้า

เราก็คลอด ต.ค. เหมือนกันค่ะ เดินในห้างเห็นแล้วอยากซื้อมาก ชุดเด็ก ผญ น่ารักสุด แต่ตอนนี้รอผลนิฟ 12 เม.ย.นี้ ถ้ารู้เพศคาดว่าน่าจะแอบซื้อแน่ๆ

ของเราปลายเดือนตุลาค่ะ ดูๆ ไว้เหมือนกันค่ะแต่คิดว่าจะเริ่มชื้อตอนน้อง 6 เดือน ของสวยๆ ลายสวยๆ ออกใหม่มาเรื่อยๆ

คิดเหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้ยัง 10wอยู่เลยค่ะ ถ้ารู้เพศน้องก่อนค่อยซื้อ ยังเลือกสีเลือกขนาดของต่างๆเช่นเตียงยังไม่ได้เลยค่ะ ต้องได้สีก่อน ของออกมาไม่ได้ซื้อกดลงตระกร้าของก็หมดเลยตัดใจค่อยมาซื้อตอนท้อง 6ดือนดีกว่าค่ะ เจอตรลสเปคจะได้ซื้อได้เลยค่ะ

กำเนิดคลอด7ตุลาคะ ของฝากจากญาติๆเสื้อของใช้ต่อจากลูกๆเขามาแม่ไม่มีปัญญาซื้อเองเลยคะ

ขอบคุณคะ

เหมือนกันเลยค่ะ อยากช้อปมากเห็นแล้วอดใจไม่ได้ 😅 บ้านนี้กำหนดคลอด 3กันยาค่ะ

1 ตุลา เหมือนกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้รอซาวด์เพศน้องก่อนค่ะ ถึงจะเตรียม 🥹

ของเราก็กำหนดคลอดวันเดียวกัน ของเราทยอยเตรียมไว้แล้วเดือนล่ะ1-2อย่าง

เหมือนกันค่ะยิ่งไม่ใช่ท้องแรกยิ่งคลอดไวมาก

เตรียมก่อน ยิ่งดีค่ะ เหนื่อยน้อยกว่าเตรียมทีหลัง

ตุลาเหมือนกันค่ะ ตอนนี้คุณแม่มีหน้าท้องหรือยังค่ะ

มีแล้วจ้า 😄 แม่เป็นคนอ้วนด้วย

กำหนดคลอด6ก.ค.ยังไม่ได้เตรียมเสื้อผ้าเลยค่ะ