21 ตอบกลับ

เอาที่ร่างกาย​แต่ละแม่ไหวดีกว่านะคะ​ เพราะงานแต่ละบ้านไม่เหมือนกัน​ ขนาดบ้านนี้ขายของ​ออนไลน์​อยู่​กับบ้าน​ ยังอยากพักแล้วค่ะ​ ตอนนี้​35w.​ เหนื่อย​ง่ายมากๆ​ จะลุกจะนั่งก็เชื่องช้า​ แค่ทำงานบ้านก็เหนื่อยแล้ว​ ปวดหลัง​ ปวดขา​ อยากนอนทั้งวันเลย แม่ๆที่ยังออกไปทำงานนอกบ้านเก่งจริงๆค่ะ​

VIP Member

เรา 35 w ยังมาทำอยู่ค่ะ เสียดายวันลาคลอด เพราะไม่รู้จะออกเมื่อไหร่ เท้าบวม ปวดหลัง อดทนเอาค่ะ อยากหยุดอยู่กับลูกนานๆ

32+2ยังไปทำงานอยู่ค่ะ กะจะไปจนคลอดเลย แต่ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า ปวดร้าวไปทั้งตัว คุณแม่ท้องใหญ่มากค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอด รอนัดวันถึงจะลา จะได้หยุดเลี้ยงลูกเต็มที่3เดือน มือเท้าบวมเหมือนกัน แต่อดทนเอาค่ะ😁

บ้านนี้หมอให้หยุดทำงานตั้งแต่ 30wแล้วค่ะ เพราะมีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ให้นอนอยู่บ้านเฉยๆค่ะ

บ้านนี้จะลาตอนน้องจะ 37วีคค่ะ ตอนนี้ 30w2d กลัวเหงา ทำงานก็สนุกดี แต่จะลุกนั่งไม่ไหวแล้วอ้วนน 🤣

เหมือนกันเลยค่ะคุณแม่😂😂

บ้านนี้ คุณหมอ ให้ทำถึง 34 สัปดาห์ เพราะงานต้องเดินบ่อยกลัวน้องคลอดก่อนกำหนด

30+3ค่ะ ขนาดไม่ได้ทำงาน ยังทำอะไรไม่ไหวเลย นับถือแม่ๆที่ทำงานไปด้วยมาก

บ้านนี้ทำงานประจำเหมือนกันค่ะเเม่ กะจะลาคลอด 20 มีนาคมค่ะ น้องได้ 36w

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้ 32w แล้วกะว่าจะทำงานยาวๆจนคลอดเลยไม่รู้จะไหวมั้ย😂