2863 ตอบกลับ

มีอาการอะไรผิดปกติไหมคะ เช่นเลือดออกกระปริบกระปรอย ถ้ายังไม่มีอาการผิดปกติ ก็ทำใจสบายๆและรอไปซาวดูอีกทีค่ะเเม่ อย่าเครียดนะคะ บ้านนี้เคยเป็นมาแล้วค่ะ ตอนนี้กำลังมีใหม่จ้ายังไม่ได้ไปซาวเหมือนกัน7wแล้วค่ะ

ที่เลือดออกยกของค่ะออกเลยค่ะเครียดบ่อยนอนน้อยค่ะทำงานอีก

VIP Member

แม่บ้านนี้ไปตรวจซาวด์ตอายุภรรค์ 6สัปดาห์ 4วัน ตอนแรกหมอซาวด์ผ่านหน้าท้องเป็นถึงภรรค์แต่ยังมองไม่เห็นน้องค่ะ หมอเลยซาวด์แบบวิธีตรวจภายในให้ค่ะ คราวนี้เห็นน้องชัด ได้ยินหัวใจเต้น เลือดไปเลี้ยงสมองของน้องค่ะ

ไปซาวด์มาเมื่อวาน 8w2d เจอตัวน้อยๆยาว 1.59cm ค่ะ หัวใจเต้น 171 เพิ่งเช็คเพราะประจำเดือนขาด พอขึ้นสองขีดเลยไปหาหมอเลย ทุกอย่างเกิดขึ้นไวมาก ยังตื่นเต้นอยู่เลยค่า สู้ๆนะคะ น้องอาจจะยังเล็กมากๆอยู่เลยยังไม่เห็นค่ะ

บ้านนี้ปจด.ครั้งสุดท้าย 29/5/63 ไปหาหมอเมื่อ23/7/63 หมอซาวไม่เจอถุงตั้งครรภ์​ แถมตรวจเลือดค่าต่ำมาก หมอลงว่าไม่ท้อง ผิดหวังสุดๆเลยค่ะ แต่หมอทิ้งท้ายว่าอาจจะครรภ์​อ่อนมากๆก็ได้นะ มีแม่ๆบ้านไหนเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคะ

เหมือนกันค่ะของเราเดือน มิ.ย ปจด.ไม่มาแต่เดือน ก.ค. มาวันที่4หมดวันที่7 ทิ้งไปอีกวันที่19 มาอีกวันที่20 หมด เราเลยว่ามันแปลกๆเลยไปหาหมอ หมอบอกว่ามดลูกโตไม่มาก แต่มีถุงน้ำที่รังไข่ด้านซ้าย ยังไม่สรุปอาจจะตั้งครรภ์อ่อนมากเลยตรวจไม่เห็นรอให้ไปตรวจอีกทีสิ้นเดือนนี้ลุ้นโคตรๆเลยค่ะ มีแม่ๆบ้านไหนเป็นเหมือนกันไหมค่ะ

เจอน้องผ่านช่องคลอด 5วีคค่ะมีหัวใจ แล้ว พอไปฝากครรภ์ผ่านหน้าท้องไม่เจอ เลยบอกคุณหมอว่าหนูซาวก่อนหน้านี้น้องมีหัวใจแล้วนะคะ เลยซาวผ่านช่องคลอดค่ะ ตอนนี้ 7วีควันนี้แล้วค่ะ ลองซาวป่านช่องคลอดดูนะคะแม่

เรา6วีค หมออุตร้าซาวป่านช่องคลอดถึงเห็นค่ะ แต่ไม่ชัด เห็น เป็นจุดดำ 555 ดังนั้นป่านหน้าท้องน่าจะยังไม่เห็นดังนั้นอย่าเครียดค่ะ น่าจะ สัก8วีคน่าจะเห็นชัดป่านหน้าท้องค่ะ คุณแม่ทำใจให้สบายนะค่ะ อย่าคิดมาก

เป็นเหมือนกันจ้า พึ่งเจอตัวเด็กเมื่อวันที่30นี้เองก่อนหน้าที่จะเจอ หมอนัดซาวด์ทุกอาทิตย์เลยค่ะคุณหมอกลัวว่าจะท้องลมแต่ตอนนี้โล่งใจแล้วค่ะ เพราะเจอตัวน้องแล้ว เจอตอน7+4วีคค่ะ ทำใจให้สบายค่ะ

8 สัปดาห์ค่ะ ตอน5สัปดาห์มีเลือดออกเล็กน้อยตลอดแล้วซาวด์ไม่เจอด้วย เจอแต่ถุง คุณหมอไม่ฉีดยากันแท้งเพราะไม่เจอเด็ก ยิ่งกังวล คุณหมอเลยนัดใหม่ถึงได้เจอค่ะ แต่เลือดหยุดไม่แล้ว 1สัปดาห์ก่อนไปซาวด์ค่ะ

มีเลือดออกเยอะมั้ยคะ​ ของเราตอนนี้8w วันนี้มีมูกปนเลือดออกนิดๆอันตรายมั้ย​คะ

ของเค้าไปหาตอน 12วีค หมอกดๆหน้าท้องบอกไม่เจอก้อน รอให้มอลูกลอยตัวขึ้นมาก่อนจะซาวด์ให้ ตอนนี้เค้า 17วีคแล้วค่ะ วันที่ 31 นี้เค้าไปหาหมอ ไม่รู้หมอจะซาวด์ให้มั้ย ท้องเค้าตอนนอนหงายก็เริ่มเป็นก้อนๆแล้วค่ะ

ตอน 7w จ้าส

บ้านนี้ก็เคยแท้งท้องลมมาก่อนค่ะ ถ้าประมาณ9-10w ซาวด์แล้วยังไม่เห็นตัวอ่อน ก็ท้องลมค่ะ แต่พอท้องสองตอน4wเห็นแค่ถุง มาตอน9wก็เห็นตัวกับหัวใจลูกเต้นแล้วค่ะ (9wก็เริ่มเป็นรูปเป็นร่าง เห็นได้ชัดเจนแล้วจ้า)

แม่ค่ะขอสอบถามหน่อยค่ะ กังวลเรื่องท้องลม ถ้าเราท้องลมจะอยู่ได้ถึงกี่เดือนจนกว่าถุงจะแท้งออกมาเอง หรือว่าถ้าไม่แท้งออกมาเองก็จะอยู่ต่อไปได้เรื่อยๆค่ะ (หมายถึงว่าอายุครรภ์เยอะแล้วแต่ยังไม่ได้ซาว มารู้ว่าท้องลมตอนอายุครรภ์เยอะ ประมานนี้อะค่ะ)