2863 ตอบกลับ

ของเราซาวตอน8สัปดาห์​เจอแต่ถุงครรภ์​ไม่เจอตัวเด็กหมอบอกให้กลับไปซาวด์อีกรอบตอนนี้เรารอให้ครบ12สัปดาห์​ถึวจะกลัยไปซาวด์อีกรอบเพราะฟังจากคุณแม่หลายๆๆคนบอกว่าน้องยังเล็กมาก

ของเราพึ่งไปซาววันนี้ 6w 4d ค่ะ ยังไม่เห็นตัวน้องเหมือนกัน เห็นแต่ถุง แต่หมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติค่ะ น้องยังเล็กมาก ถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่อันตรายอะไร แล้วนัดซาวอีกรอบ 27มีนานี้ค่ะ

VIP Member

เดี๋ยวก็เจอจ้าน้องยังเล็กมากเลยไม่เห็น เดี๋ยวสัก 4-5 เดือนก็จะเห็นดุกดิ๊กๆอยู่ในท้องตอนซาวคะ แม่กับพ่อบ้านนี้ ดีใจมากเห็นเค้าดิ้นดุกดิ๊กๆในท้องเหมือนเค้ากำลังเล่นสวนสนุก 55555

ตอน 6 สัปดาห์ค่ะ เห็นหัวใจน้องเต้นแล้ว อันนี้ซาวน์ผ่านหน้าท้องค่ะ ทางช่องคลอดของเราไม่ชัด เพราะเรามีเนื้องอกบังอยู่ก้อนใหญ่ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ แต่ละคนเห็นไม่เท่ากันกัน

บ้านนี้ซาว์ครั้งแรกตอน6w ก็ยังไม่เจอค่ะ หมอบอกเสี่ยงท้องลมเหมือนกัน หมอนัดอีก2สัปดาห์. ครบ8wพอดีค่ะเจอตัวน้องแล้ว มีหัวใจกระพริบ มีแขน ขางอกออกมานิดๆ ใจเย็นๆนะคะคุณแม่

ห้ามเครียดนะคะยิ่งเครียดจะส่งผลอันตรายต่อลูกในครรภ์นะคะ เดี๋ยวถึงเวลาจะเห็นเองจ้า บางคนเห็นน้องตอนช่วง3-4เดือนคะ บ้านนี้เห็นน้องตอน6วีคนังไม่ชัดเพิ่งจะชัดเมื่อตอน9วีคจ้า

น้องเล็กมากคะไข่อาจตกช้า..3ด.เเรกที่จริงหมอจะซาวผ่านช่องคลอดนะคะ..ของเราซาวเจอ6วีคหัวใจไม่เต้นแม่ร้องไห้หนักมาก..มาซาวอีก9วีค..ตัวปกติฟังเสียงหัวใจคะ..อย่ากังวลเดี๋ยวก็เจอ

ทางนี้เจอ6W1Dค่ะเจอน้องกับหัวใจน้องค่ะแต่หมิบอกหัวใจน้องเต็นช้าไปหน่อยแม่ก็ไม่ต้งคิดมากถ้าน้องหัวใจหยุดเต็นแม่ต้องทำใจเยอะๆตอนนี้ใจหายตลอดที่นึกคำหมอบอกแต่ก็สู้ๆค่ะแม่ๆ

น้องหัวใจเต็น95เองค่ะแต่ตอนนี้น้องจากไปแล้วค่ะแม่น้องหัวใจหยุดเต็นแล้วและได้เอาน้องออกแล้วค่ะสู้ๆค่ะ

6 สัปดาห์ค่ะ หมอก็บอกกันพี่แบบนี้ว่าพี่ท้องลม บอกว่า 6 สัปดาห์แล้วไม่พบอะไรเลย ที่จริงตอนที่ซาวน์เพิ่ง 4 สัปดาห์ หมอนับสัปดาห์ผิดค่ะ หรือตกไข่คลาดเคลื่อนนะคะ ไม่ต้องกังวลไป

เราไปครั้งแรกตอน6+5wเหมือนกันค้ะ ตอน6wเจอถุงตั้งครรภ์ค้ะใม่เจอน้อง และอีก3อาทิตหมอนัดคิอ9+5wค้ะเจอน้องค้ะเห้นแขนขาเห้นหัวใจเต้นแล้วค้ะแม่ อย่ากังวลน้ะค้ะเดี๋ยวก้อได้เจอแล้ว