69 ตอบกลับ

กำหนดวันเดียวกันเลย ยังไม่ได้เตรียมซื้ออะไรเลยจ้า ว่าจะซื้อสิ้นเดือนทีเดียว พอดี คนแก่ข้านนี้ถือจ้า ไม่อยากให้ซื้อก่อน ขนาดตั้งชื่อเล่น ยังบอก เด๋วดูหน้าหลานก่อน555+ จะตั้งชื่อไห้เข้ากับเบ้าหน้า

5555บ้านนี้ซื้อของไว้เเล้วเเต่ยังไม่ซักเลย ชื่อเล่นชื่อจริงคิดไว้แล้ว แต่ไม่รู้จะได้ใช้หรือป่าว

เตรียมหิ้วแล้วจ้าเก็บใส่ตะกร้ามัดถุงไว้กันฝุ่น เสื้อผ้าพ่อกับแม่ก็พับลงกระเป๋าแล้วค่ะเหลือซักผ้าห่มกับกระเป๋าใส่หมอนกับผ้าห่มค้า บ้านนี้กำหนด10มีนา

เตรียมเสื้อผ้าใส่กระเป๋่าพร้อมไป รพ.วันนี้ แต่ที่หนอนหมอนมุ้งยังไม่ได้ซื้อ 😆😆😆😆คนพาไปติดงาน 🤭🤭19.3.63

2มีนาค่ะซักสามรอบเเล้วค่ะรู้สึกว่าผ้าอ้อมยังไม่ค่อยนิ่มเลยว่าจะซักอีก😁😁

เห็นพี่ที่ทำงานเขาแนะนำมาให้เอาไปต้มน้ำร้อนก่อนแล้วค่อยซักค่ะ ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า

ซื้อครบเเล้วซักไว้เตรียมพร้อมใส่ตะกร้าพร้อมหิ้วเเล้วจ้า 33+5 4มีนาคม🙏✌

16มีนา จะซักแต่เพื่อนบอกค่อยซักใกล้คลอดเดียวผ้าน้องจะเหม็นอับ ไม่หอม

บ้านนี้22มีนาค่ะของยังไม่ครบเลยคะ แต่สิ้นเดือนนี้จะเริ่มซักแล้วคะ 31+1

บ้านนี้ 26 มีนา ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ แม่แฟนไม่ให้เตรียมก่อนคลอด

บ้านนี้ก็ห้ามค่ะ แต่ซื้อมาแล้ว ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุค่ะ จะได้ไม่ยุ่งยากเวลาคลอดค่ะ

ยังเลยจ้า แม่บ้านนี้กะจะเตรียมช่วงกลางๆถึงปลายกุมภาค่ะ

14มีนา คาดว่าคลอดก่อนกำหนด ท้องสองผ่าคลอดคะ ยังใม่ครบเรย