ขอคำแนะนำจากแม่ๆหน่อยค่ะ ตัดสินใจไม่ถูกจะใช้ของแบรนด์ไหนดี

แม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ระหว่าง Babylove Day&Night (เบบี้เขียว) VS Huggies Magic Comfort (ฮักกี้ส์ ห่อเหลือง) VS Mamypoko Happy Day&Night (มามี่ส้ม) ยี่ห้อไหนซึมซับไว แห้งและนุ่มสบายมากกว่ากันคะ แม่ท้องแรก ไปจับ tester ของทั้ง 3 แบรนด์มาแล้วรู้สึกว่านุ่มไม่แตกต่างกันเลย สำหรับเด็กแรกเกิดควรดูคุณสมบัติไหนเป็นหลักคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

มามี่ส้มเต็มเร็วไม่ระบายอากาศแถมแข็งด้วยค่ะ หลานสาวเราใช้แล้วจิ๊มิ๊เป็นผื่นตลอดเลย

TapFluencer

แม่ชอบฮักกี้ส์แมจิคค่ะ ราคาประหยัด ตัวแพมเพิสแห้ง ใส่กลางคืนได้ยาวๆเลยค่ะ

ส่วนตัวเราชอบมามี้โพโค,กับเบบี้เลิฟค่ะ ซึมซับดีแห้งสบาย

แม่ชอบ Huggies ค่ะซึมซับได้ดี เคยใช้ Babylove กลางคืนมีทะลุบ้าง

Super Mum

แรกเกิด แนะนำ mamypoko organic ค่ะ

2y ago

บ้านนี้ใช้ เหมือนกันค่ะ ทั้งแบบเทป และ กางเกง