22 ตอบกลับ

ทาเป็นออยไปก่อนก็ได้ค่ะ แล้วพอ 4เดือนขึ้นไป ค่อยหาซื้อครีมคนท้อง ส่วนตัวมองๆพวกครีมอาบน้ำผสมออย ครีมทาท้อง ออยทาท้อง ทั้งหมดนี้ดูเป็นของยี่ห้อ palmer’s ค่ะ เห็นรีวิวว่าดีแต่กลิ่นจะติดเป็นกลิ่นขนม นม เนย มะพร้าว ช็อตโกแลต ประมาณนี้ค่ะ

บ้านนี้ทาออยค่ะ แต่ยอมเลยค่ะ บทจะแตกอะไรก้อเอาไม่อยู่จริงๆ มาแค่ไหนก้อแตก แต่ว่าเราทาให้มันพอจางๆลงค่ะ 😆

VIP Member

เบบี้ออยทาหลังอาบน้ำ แล้วใช้smooth e ทาทับ บ้านนึ้35ละยังไม่แตกไม่คันด้วยก็หวังจะรอดถึงวันคลอด

VIP Member

บ้านนี้ใช้2ตัวนี้ค้ะเริ่มทาตั้งแต่รุวว่าท้อง ตอนนี้7เดือนกว่า ยังใม่แตกลายค้ะ

บ้านนี้ก็ไม่เเตกค่ะตอนนี้จะ8เดือนเเล้วใช้นีเวียกระปุกสีน้ำเงินเหมือนกัน

แนะนำบูสเตอร์ของอีฟค่ะ เราใช้ทาท้องอยู่ด้วยขายด้วยสนใจถามได้จ้าา😊

อะไรก็ได้ค่ะ ที่ทาแล้วผิวชุ่มชื้น หมั่นทาเช้า-เย็นก็พอ

บ้านนี้ใช้นีเวียตลับน้ำเงินสลับกับน้ำมันมะพร้าว

Super Mum

บ้านนี้ใช้ bio oil กับน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นค่ะ

เหมือนกันเลย จนจะคลอดแล้วยังเนียนกริบ

ตอนเช้าเบบี้ออย กลางวันซิตร้าอโลเวล่า

VIP Member

Jergens+bliss ค่ะ บ้านนี้ไม่แตกเลยจนหลังคลอด