11 ตอบกลับ

เราไม่เคยผ่าตัดอะไรเลย แต่พึ่งผ่าคลอดน้องมารู้สึกว่าบล็อคไม่เจ็บเท่าที่คิดนะคะ สบายค่ะ

พยาบาลในห้องคลอดจะแนะนำให้เลือกบล็อคหลังมากกว่ายาสลบค่ะ บล็อกหลังฟื้นตัวเร็วกว่า

เราบล๊อคหลังค่ะไม่เจ็บค่ะ เห็นเขาว่ากันว่าดมยาสลบ ตื่นมาแล้วไอเยอะ เจ็บแผลค่ะ

เราว่าบล็อคหลังดีกว่าค่ะ บางคนดมยาสลบตื่นมามีผลข้างเคียงเยอะค่ะ

เราดมยาค่ะ หลังฟื้นตัวเจ็บค่ะแต่พอลุกเดินได้ชิวเลยค่ะ

บล็อคหลังไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ผ่าแปปๆๆลูกออกมาแล้ว🤣🤣

TapFluencer

ส่วนมากหมอจะบล็อกหลังให้ค่ะถ้าผ่าคลอดนะคะ

VIP Member

บล็อกหลังค่ะ ดมยาหลังฟื้นตัว เจ็บมาก

บ้านนี้ท้องแรกดมยาเจ็บจนไม่อยากลุกเดินเลย ท้อง2บล็อคหลังชิวๆเลยค่ะ ได้เจอลูกเร็วด้วยนะ

ส่วนตัวบล็อกหลังไม่เจ็บค่ะ

Super Mum

เราบลอกหลังค่ะไม่เจ็บ