67 ตอบกลับ

VIP Member

แฟนไปกะเราแค่ตอนฝากท้องกับเจาะเลือดต่ะ นอกนั้นเราก้ไปคนเดียวตลอดนะค่ะ แฟนไปทำงานต่างจังหวัด ไม่เห้นเป้นไรเลยค่ะ คุณหมอเขาเน้นที่คนท้องค่ะ

อย่านอยไปเลยค่ะแม่ แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละบ้านนะ บ้านนี้ทำงานที่บ้านกันคุณพ่อเลยได้ไปด้วยทุกครั้ง ยังไงเค้าก็เป็นห่วงคุณแม่และลูกนะคะ

ส่วนตัวเราอยากให้คุณพ่อไปด้วยทุกครั้งนะค่ะ ไปดูพัฒนาการลูกด้วยกัน เราเลยเลือกวันหยุดที่ตรงกันคือวันอาทิตย์ หมอก็จะนัดตรงวันอาทิตย์ค่ะ

ของเราหมอนัดสองครั้งแล้วแฟนยังไม่เคยไปด้วยเหมือนกันเลยคะ..แต่ก็ยังดีที่ผลเลือดเราออกมา..ไม่มีอะไรผิดปกติสักอย่าง..แฟนก็เลยไม่จำเป็นค่ะ...

อย่าคิดมากเลยค่ะแม่ บ้างคนก็ไปบางคนก็ไม่ไป พ่อบ้านอาจจะมีอะไรต้องทำหรือเปล่าคะ อย่านอยไปเลยค่ะ เราไม่ได้ไปคนเดียวนาาา เราไปกับลูก^^

เเฟนไปด้วยทุกรอบค่ะ เข้าไปฟังหมอ ไปซาวด์ ก็เข้าไปด้วยทุกรอบ บางครั้งเราก็อยากเข้าไปคนเดียวนะ เเต่เขาไม่ยอมก็เลยต้องให้เข้าไปด้วยค่ะ

บ้านนี้ก็ไปคนเดียวจ้าคุณพ่อไปแค่ตรวจเลือดครั้งเดียว ไปคนเดียวตลอดเพราะคุณพ่อต้องทำงานแม่ก็ทำแต่ขอออกไปพบคุณหมอช่วงที่ว่างงานค่ะ

VIP Member

ฝากครรภ์ควรให้สามีไปด้วยเพราะหมอจะเจาะเลือดสามีกับคุณแม่ตรวจธาลัสซีเมีย หลังจากฝากครรภ์ไปคนเดียวก็ได้ค่ะ บ้านนี้ก็ไปคนเดียวตลอด

บ้านนี้สามีไม่ได้ไปด้วยตั้งแต่ฝากครรภ์เลยค่ะเวลาไปหาหมอก็ไปกับแม่เขาเพราะเขาอยู่ในกรมทหารไม่สามารถมาได้ตรงเวลาที่หมอนัดเรา

ไม่ไปก็ได้ค่ะ เราเจาะเลือดแม่คนเดียว พ่อบ้านนี้อยากไปด้วยทุกครั้งเลย อิแม่จะไปคนเดียว ก็ไม่ยอมบอกให้รอเลิกงานก่อนจะไปด้วย