54 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้องไม่ค่อยชอบแต่งเท่าไหร่ พอท้องมาชอบเครื่องสำอางมากอยู่บ้านเฉยๆก็แต่งจนอิ่พ่อบ่น

เราไม่ฟังเลยค่ะบ่นมาก็เถียงกับ 5555 ก็มันชอบ

พ่อบ้านนี้ก็บ่นค่ะ แต่แม่ก็แต่งเหมือนเดิม ใช้เครื่องสำอางที่ไม่มีผลกระทบต่อลูกดีที่สุดค่ะ

อย่าหยุดสวยค่ะ 😍😍

เเต่งได้ค่ะเเต่ครีมตัวไหนใม่เเน่ใจควรถามหมอก่อนใช่ค่ะบ้่นนี้เเต่งเฉพาะเวลาอกนอกบ้าน

แต่งค่ะ แต่เลือกครีมบำรุงเลือกเครื่องสำอางที่ไม่มีผลต่อผิวไม่มีผลต่อลูกอ่ะค่ะ

เหมือนกันเลยคะ ปกติไม่ค่อยชอบแต่งหน้าอะไรเลย พอเริ่มแต่งได้สองวันโดนว่าเลย☺☺

ปกติไม่แต่ง แต่พอท้องบ่นว่าเราโทรม พอจะแต่งกลับมาห้ามตามใจไม่ทันเลยค่ะ

บ้านนี้คุณพ่อไม่เคยบ่นค่ะ แต่ห้ามซื้อเครื่องสำอางค์ในเน็ตที่ไม่มี อย.ค่ะ

แต่งปกติคะ แต่เครื่องสำอาง หรือครีมบำรุงควรเบือกที่ปลอดภัย ไม่มีสารอันตราย

สวยมากค่ะแม่ ❤️

นี่แต่งได้ปกติค่ะ แต่จะไม่ใช้พวกกลิ่นแรงๆแม่เวียนหัว น้ำหอมก็ไม่ได้ใช้เลย

บอกพ่อว่าออแกนิคค่ะ นี่คือท้องแล้วหน้าสิวผิวหมอง ผิวแห้ง ต้องขอหน่อยอย่าขัดใจแม่เลยหลังคลอดไม่รู้จะได้แต่งมั้ย

แต่งปกติเลยจ้า แต่เป็นเครื่องสำอางค์ที่คุณแม่ตั้งครรภ์ใช้ได้ค่ะ 😊

บ้านนี้ชอบแต่งหน้าแต่งตัวจ้า หน้าใสมาก แต่คอกับรักแร้ดำมากกกกกก 😂😂

บ้านนี้ดูโทรมมากค่ะแม่ ขนานอาบนำ้วันละ3เวลา ยังดูมอมแมม เหมือนไม่ได้อาบนำ้เลยค่ะ