ภาวะแท้งคุกคาม

แม่ๆค่ะ พอดีวันนี้ตื่นเช้ามา ลุกไปเข้าห้องน้ำเพราะปวดฉี่ แล้วพอฉี่เสร็จ ก็ใช้ทิชชูเช็ด แต่พอดีมีเหมือนตกขาวปนเลือดออกมาสีน้ำตาลอ่อน มีอาการท้องปั้น ก็เลยรีบไปหาคุณหมอ คุณหมอบอกว่า อยู่ในภาวะแท้งคุกคาม ตอนนี้อายุครรภ์ 27 สัปดาห์แล้ว คุณหมอสั่งห้ามไม่ให้ทำอะไร นอกจากนอนพักผ่อนให้เพียงพอ ตอนนี้หมอให้กลับบ้านแล้วค่ะ มีคุณแม่ท่านไหนตกอยู่สภาวะเดียวกันไหมค่ะ หรือเคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาไหมค่ะ พอดีเป็นห่วงน้องในท้อง รู้สึกกังวลมากค่ะ ??

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆนะแม่