2 ตอบกลับ

อายุครรภ์คุณแม่ 17week 3day คุณหมอคงวัดค่าการเจริญเติบโตของเด็กก่อนค่ะ ถ้าอายุครรภ์เยอะกว่านี้ คงให้รูปภาพรูปติดมาบ้างค่ะ เวลาซาวด์คุณหมอให้ดูจอภาพไหมคะ

ป่าวนะ คุณหมอให้นอนแล้วคุณหมอซาวด์ โดยที่ไม่ได้พูดอะไรมากกว่านั้น ซาวด์เสร็จคุณหมอให้ลุกขึ้น แล้วไปนั่งรอเอาสมุดชมพูติดพร้อมใบซาวด์เท่านี้ค่ะ

ได้แบบภาพมาค่ะ แต่จากที่คุณหมอให้คถณแม่มา น่าจะเป็นรายละเอียดตามภาพนี้ค่ะ

ดีเนอะที่คุณแม่ได้แบบภาพ แต่คนที่เข้าไปซาวด์พร้อมกันหมอเขาจะให้แบบภาพนะ งง กับคุณหมอ โดยที่หมอเขาไม่พูดอะไรสักคำ นอกจากคำว่า คุณแม่คลอด23/11/62 นะ