51 ตอบกลับ

เรื่องให้เหนื่อยเปลี่ยนไปเรื่อยๆ เหนื่อยระดับ 3-4-5 วนไปเรื่อยๆ บางช่วงเหนื่อยน้อยหน่อย มีคนช่วยเลี้ยงก็จะสบายหน่อย แต่พอ 2 เดือนจะปรับตัวได้จะเริ่มอยู่ตัว

3เดือนค่ะช่วงสี่เดือนนี้ยิ่งง่ายค่ะน้องคว่ำเองได้เขาเลยไม่เบื่อกับการยุบนที่นอนนานๆคุนแม่ก้ไม่ต้องอุ้มต้องหอบเหมืนตอนเดือนสองเดือนแรก

VIP Member

ตั้งแต่เป็นแม่มาจนตอนนี้5ขวบลืมคำว่าสบายไปแล้วจ้าาาา🤣🤣🤣🤣แต่ก็มีความสุขกับการเลี้ยงลูกมากค่ะ บางวันดีบางวันงอแงแล้วแต่อารมณ์

VIP Member

ตอนแบเบาะเลี้ยงง่ายสุดคะนอนอย่างเดียวไม่มีงอแงตอนนี้4เดือนอยากรู้อยากเห็น เห็นที่นอนก็ร้องแล้วคะไม่อยากจะนอนต้องพาไปเดินเล่น

3เดือนแรกง่ายสุดค่ะ เพราะน้องจะกินและนอนเป็นส่วนใหญ่ อาจมีร้องงอแง โคลิคบ้าง แต่ถ้ายิ่งโตยิ่งยากค่ะเพราะน้องจะเริ่มซนแล้วค่ะ

สำหรับบ้านนี้ยิ่งโตยิ่งยากขึ้นค่ะ แต่ว่าเราจะรู้สึกค่อยปรับตัวกับเขาได้เรื่อยๆ เหนื่อยมากขึ้นแต่เหมือนเราค่อยๆรับมือได้ค่ะ

เเรกเกิด-3เดือนเลี้ยงง่ายมากค่ะ กินนอนเยอะมาก บ้านนี้จะ5เดือนเริ่มไม่นอนกลางวันเเถมชอบเล่นตลอดมากๆๆๆ ถึงง่วงก็ยังฝืนอยู่

ตอนนี้ลูกสาว8เดือนค่ะซนมากกก เพราะเค้าอยู่ในช่วงหัดคลานแรงเยอะมาก ป่วนทั่วบ้านเลยค่ะ อยากให้เค้ากลับไปแบเบาะมาก555555

จาก8เดือนขึ้นไป คุนแม่จะเริ่มวุ่นวายกว่าเดิมค่ะ😂ยิ่งช่วงเดินและวิ่งได้แล้วคือต้องวิ่งตามให้ทันซึ่งเหนื่อยจิงๆ

VIP Member

บ้านนี้ไม่ค่อยร้องตั้งแต่ออกค่ะพึ่งมาเริ่มร้องตอน5เดือนนี้แหละค่ะแต่จะร้องแค่ไม่เห็นใครและหิวกับก้นเปียกค่ะ