80 ตอบกลับ

มันมีส่วนผสมของธาตุเหล็กค่ะ ธาตุเหล็กทำให้อาเจียนได้สำหรับคนท้องอ่อนที่กำลังแพ้ ลองแจ้งหมอที่ฝากท้องค่ะ เค้าจะเปลี่ยนยาให้

แสดงว่าเลือดจากใช้ใหม ยาเพิ่มเลือด ที่อาเจียนอาจจะเป็นอาการแพ้ท้องหรือปล่าวคับ หาของเปรี้ยวไว้กินคับ มะม้วงก็ได้คับ

บ้านนี้กินหละงอาหารเช้าตามเเพทย์​สั่งกินเเล้วอาเจียนกลายเป็นคนกลัวยาไปเลยค่ะดลยลองเปลี่ยนมากินก่อนนอนดูนะคะเเม่​

อาเจียนเหมือนกันค่ะ ทุกครั้งหลังกินข้าวกินยา หมอเลยเปลี่ยนให้ทานหลังมื้อเย็นค่ะ ตอนนี้ไม่อาเจียนแล้ว สบายปร๋อเลย

บ้านนี้ก็เปนค่ะกินครั้งเเรกนี่โลกหมุนอ้วนเลยหมอเลยให้เปลี่ยนมากินก่อนนอนเเเทนตอนนี้ดอจะนอนก็ค่อยกินอ่ะค่ะ 😊

เป็นเหมือนกันค่ะ ปรึกษาหมอ หมอให้เปลี่ยนเวลาทานยาค่ะ จากทานหลังอาหารเช้ามาเป็นหลังอาหารเย็น ตอนนี้หายแล้วจ้า

แรกๆก็เป็นนะคะ ทานข้าวเสร็จกินยาเลยพร้อมน้ำผลไม้ อาเจียนทั้งวันลองหลังอาหารสักประมาณนึงค่ะ กินพร้อมน้ำผลไม้

VIP Member

เปลี่ยนเวลากินดูคะแม่ แต่แนะนำดื่มน้ำเปล่านะคะ ตอนนั้นเรากินหลังอาหารเช้า แล้วเปลี่ยนมากินก่อนนอนคะ

กินน้ำปล่าวน่าจะดีกว่านะ..แล้วค่อยตามด้วยส้มเปรี้ยว เรากินแบบนี้ไม่อาเจียนเลย เรากินหลังอาหารเช้า

VIP Member

รองทานก่อนนอนดูนะคะ เพื่อจะช่วยได้ เพราะเราก้อทานตอนเช้าไม่ได้เรยเลื่อกที่จะทานก่อนนอนแทนคะ 😁😁