3 ตอบกลับ

เมื่อวานน้องกินแตงโมเข้าไปค่ะ ตกดึกมีอาการอ้วก พอช่วงเช้ามีท้องเสีย1-2ครั้ง ช่วงบ่ายเลยพาไปหาหมอ ทานยาตามที่หมอสั่งแล้วดีขึ้น แต่แม่ไม่สะดวกหาซื้อนมเพราะนั่งแกรปวินไปค่ะ เลยลองให้น้องกินนมตัวเก่า1กล่อง แต่ถึงตอนนี้ก้อยังไม่มีอาการอ้วกและท้องเสียเพิ่มนะคะ วันนี้แม่รอพ่อเค้ากลับจากทำงานจะรีบไปหาซื้อนมตามหมอแนะนำจ้า ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ😻

น้องอายุเท่าไหร่คะ ทานนมอะไรอยู่ แล้วท้องเสียเพราะนมตัวนี้ใช่มั้ยคะ งั้นคุณแม่หาซื้อนมที่คุณหมอแนะนำให้เร็วที่สุดนะคะคุณแม่ เช้านี้อาการน้องดีขึ้นมั้ยคะ

ควรเปลี่ยนตามคุณหมอบอกนะคะ ไม่ควรให้น้องกินนมเดิม

👍👍😘😘