2 ตอบกลับ

TapFluencer

ไม่มีอันตรายค่ะ คุณแม่สามารถมีเพศสัมพันธ์ได้ตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์จนถึงระยะใกล้คลอดหากไม่มีอาการผิดปกติของการตั้งครรภ์หรืออยู่ในกลุ่มของการตั้งครรภ์เสี่ยง คนใกล้ตัวเคยให้สามีตามตอนกลางดึกค่ะ เช้ามาอีกวัน ปวดท้องคลอดเลยค่ะ หากให้สามีตามแล้วต้องคอยเช็คดูอาการนะคะ ว่ามีอาการปวดมาก รู้สึกน้ำไหลหรือน้ำคร่ำไหลออกมาเยอะรึป่าว

ขอบคุณค่ะแม่ เมื่อคืนกลัวว่าคุณพ่อจะไปกระตุ้นน้องจนทำให้ปากมดลูกเปิดค่ะแม่ เพราะมันมีเลือดปนมูกไหลออกมา แต่แม่คอยสังเกตุอาการนะคะ ไม่มีปวดท้องเลยค่ะ จะมีก็แค่ท้องแข็งและปวดหลัง

บ้านนี้ให้พ่อตาม3ครั่ง เงียบเลยค่ะ ตอนแรกเห็นเลือดนึกว่าน้องจะมา เลยไปหาหมอ แต่เป็นเลือดค้างจากการมีพสพ หมอถามมีพสพ ใช่มั้ย ดีคุณหมอไม่ว่าเอา สรุปแม่โดนแทงฟรี จุกเจ็บเฉยๆ หมอนัดผ่า39+6 12เมษานี้แล้วค่ะ

เลือดออกเหมือนกันเลยค่ะแม่ แต่ไม่มีอาการเจ็บท้องใดๆ เจ้าตัวเล็กจะอันตรายไหมแม่😥