1396 ตอบกลับ

VIP Member

อยากคลอดธรรมชาติคะ แต่ไม่สามารถคลอดเองได้ เลยต้องผ่า ท้อง2 ผ่าพร้อมทำหมันปิดอู่คะ

คลอดธรรมชาติจ้า ผ่านมาแล้วสองคน ลุ้นคนที่สามในท้อง ขอให้คลอดธรรมชาติตามเคยจ้า ☺️

บ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ ตอนแรกก็จะได้คลอดธรรมชาติแต่เพราะแม่ความดันสูง หมอเรยสั่งผ่าค่ะ

ลบกวนขอข้อมูลหน่อยค่ะ แม่ก้เปนความดันสูงหมือนกัน แต่กินยาควบคุมอยุตอนนี้อายุครรภ์ยิ่งเยอะความดันก้ไม่ลงหมอก้เพิ่มยาให้กิน4มื้อ มื้อละ2เม็ดแร้วต่อวัน อยากรุ้ว่าแม่อาการเปนไงค่ะหมอถึงให้ผ่า กลัวโดนผ่า ท้องนี้ลูกคนที่3 2ท้องคลอดธรรมชาติ ท้องปกติไม่เปนความดัน

ใจอยากให้คุณแม่คลอดแบบธรรมชาติ แต่สุดท้ายก็ต้องขึ้นอยูกับสภาพร่างกายคุณแม่

ผ่าคลอดค่ะ เพราะท้องแรกได้ผ่าท้อง2ก็เลยอยากผ่า ไม่กล้าคลอดเองกลัวไม่มีแรงเบ่ง

ท้องแรกได้ลูกชายคลอดธรรมชาติ ท้อง2ถ้าได้ผู้หญิงจะผ่าคลอดจ้าจะทำหมั้นด้วย

อยากคลอดธรรมชาติค่ะ เเต่รอดูสถาณการณ์ก่อนเพราะเป็นคนตัวเล็กกลัวคลอดเองไม่ได้

VIP Member

ตั้งใจคลอดเองค่ะ แต่สุดท้ายผ่าเพราะน้องไม่ดิ้น แต่คลอดออกมาแข็งแรงสมบูรณ์​ดี

VIP Member

บ้านนี้อยากคลอดเอง แต่ลูกไม่ยอมกลับหัวให้เลยคะ ท้องแรกด้วย กำหนด กุมภานี้แล้ว

VIP Member

จริงๆตอนแรกอยากพาแต่หมอให้ลองคลอดเองก่อนแต่คลอดเองก้อไม่เจ็บอย่างที่คิดค่ะ