1396 ตอบกลับ

บ้านนี้รอลุ้นค่ะ รกเกาะต่ำต้องรอใกล้ๆคลอดว่ารกจะเลื่อนขึ้นมั้ย ถ้ารกไม่บังมดลูกก็คลอดเองได้ค่ะ แต่ใจเรานี่อยากคลอดเองมาก☺️😄

คลอดธรรมชาติค่ะ แต่ลูกหัวไม่ลงเชิงกราน ทารกอยู่ท่าหน้า ตอนนี้ 39+5 สัปดาห์ ก็ไม่มีอาการจะคลอดเอง รอจนครบ40 สัปดาห์😭😭 สรุปนัดหมอผ่า

ตกลงกับสามีและคุณหมอเรียบร้อยแล้วค่ะ วันนี้ไปคุยกะคุณหมอมา ปากมดลูกเปิด เซ็นนิดๆ ถ้าคืนนี้เงียบไม่คลอด พรุ่งนี้เช้าก็ผ่าเลยค่ะ เจาะเลือดจองเลือดไว้เรียบร้อย 😁😁

ผ่าคลอดค่ะ เพราะน้องไม่ยอมกลับหัวเลยต้องผ่าคลอด แต่ใจจริงอยากคลอดเองแบบธรรมชาติมากกว่า แต่ไม่มีโอกาสได้คลอดเอง😢

คนแรกคลอดเองรู้สึกว่าทรมาน ตอนที่ต้องเช็คปากมดลูกเปิดกี่เซ็น ท้องสองตัดสินใจผ่าพร้อมทำหมัน รู้สึกว่าตัดสินใจถูกมากคะ

VIP Member

ตอนบ้านนี้คลอด เจ็บท้องคลอดก้แล้ว กะว่าจะคลอดธรรมชาติ สุดท้ายต้องผ่าคลอด ถ้าเลือกได้ เลือกผ่าค่ะ สบายกว่าเยอะ อิอิ

อ่านเม้นนี้แล้วรู้สึกหายกลัวค่ะ เพราะเลือกผ่าคลอดเหมือนกัน☺️

อยากคลอดเองมากค่ะแต่ปากมดลูกไม่เปิดเลยได้ผ่าคลอดแทนค่ะ แต่ก็ฟื้นตัวเร็วน่ะค่ะหลังผ่าก็เดินได้แบบชิวๆเลยค่ะ

VIP Member

ตอนแรกอยากคลอดเอง แต่ผ่าค่ะ แผลแนวบิกินี่ หน้าท้องเหมือนเดิมกับตอนก่อนท้องเพราะไม่แตก ก็โอเคผ่าไม่ได้แย่นะคะ

กลัวเจ็บนะ แต่แม่บอกว่าคลอดเองเถอะจะได้รู้ว่าแม่เจ็บยังงัย 555 โอเคคลอดเองก้อได้ รอลุ้นยุคะทีมพฤศจิ ❤️👶

เคลียร์ทุกข้อสงสัย เจาะลึกทุกประเด็นของคุณแม่ผ่าคลอด ค้นหาคำตอบกันได้ที่ “คลับแม่ผ่าคลอด” คลิก!!http://bit.ly/32T4NsU

คลอดธรรมชาติถึงจะปวดทรมาณรอเป็นเป็นคืนมันก็คือการเจ็บปวดที่งดงามพอผ่านตรงนั้นมาก็คุ้มกับการเจ็บปวด