ท้องลม

แม่ๆคนไหนเคยมีภาวะท้องลมบางคะ แล้วจะสามารถอีกลูกอีกได้ตอนไหนคะ แล้วจะกลับมาเป็นท้องลมอีกมั้ยคะ ตอนนี้สภาพจิตใจแย่มากคะ ไม่คิดจะเกิดขึ้นกับตัวเอง

ท้องลม
15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แม่บ้านนี้เคยท้องลมตอนท้องที่สอง ตอนท้องมีเลือดออกตลอดเหมือนมีประจำเดือนเลย แม่ก็ไปหาหมอตามนัดทุกครั้ง ครั้งสุดท้ายมีเลือดออกเยอะจนกังวลไปก่อนนัด หมอซาวด์จากหน้าท้องไม่พบเด็กเปลี่ยนไปซาวด์ผ่านช่องคลอดก็ไม่พบ. พบแต่ถุงน้ำคล่ำหมอสรุปท้องลมต้องสิ้นสุดการตั้งครรภ์ ณ ตอนนั้นทันที 12w หมอให้อมยาประมาณ 20 เม็ดเพื่อให้คลอดถุงออกมาแต่สรุปไม่ออกเลยต้องขูดมดลูก หลังตากนั้นแม่ปล่อยมา 1 ปีเต็ม ตอนนี้แม่ท้องได้ 37 w ใกล้คลอดแล้วจ้า

อ่านเพิ่มเติม

เคยท้องลมค่ะ น้องหลุดไปเมื่อเดือน ธ.ค. ตอนนั้นได้10 wค่ะ. หลังจากนั้นก็งดxxxก่อนค่ะจนเดือนครึ่ง ปจด.มาก่อนค่ะ แสดงว่ามดลูกเริ่มแข็งแรงดี ค่อยxxxกันได้ค่ะ ก่อนหน้านั้นก็กินวิตามินโฟลิท ไปด้วยเตรียมพร้อมที่จะมีน้องด้วยค่ะ ตอนนี้ท้องใหม่ได้5wแล้วค่ะ รอสิ้นเดือนจะไปฝากครรภ์ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ตอน7w หมอ รพ.เอกชนบอกแม่ว่าท้องลมไม่มีตัวเด็ก นัดมาขูดมดลูก แม่ไม่ไปรออีก1สัปดาห์ไปซาวด์ที่คลีนิคก็เจอน้องพร้อมหัวใจเลยค่ะ แม่รออีกสัก8wค่อยไปขูดได้มั้ยค่ะ บางทีไข่อาจตกช้าค่ะแม่ถ้าไม่มีเลือดออกแม่หน้าจะรอดูก่อนนะค่ะ

4y ago

มีเลือดออกคะแม่ มันมีสิทธิท้องลมด้วยใช่มั้ยคะ หมอบอกท้องลม ตัดสินใจให้เราเลย เราก็ตามหมอคะ หมอให้ขูดมดลูกก็ขูดคะแม่

เเม่บ้านนี้ท้องลมเมื่อเดือนตุลาค่ะ เเม่คุม1เดือนเลยปล่อยค่ะเเม่ไม่คิดว่าท้องนี้จะติดเร็วตอนนี้ได้9Wล่ะค่ะ เเม่เเอบกังวลอยู่เหมือนกันว่าจะเกิดซ้ำอีกไหมหมอนัด27กุมภานี้ค่ะ

Post reply image

ถ้าไม่ต้องขูดมดลูก พัก 3 เดือนค่ะ ระหว่างนั้นกินโฟลิกรอได้เลยค่ะ โอกาสจะท้องลมอีกก็ยังมีค่ะ แต่โอกาสท้องจริงก็มีเช่นกัน ถ้ายังท้องลมอีก ปรึกษาคุณหมอค่ะ

เคยท้องลมค่ะ ขูดมดลูกคุมกำเนิด3เดือนพอปล่อยก็ติดเลยค่ะ ตอนนี้ท้องได้27สัปดาห์แล้วค่ะ

เคยท้องลมค่ะต้องออกวัน29 ต.ค.62 ค่ะ ตอนนี้ท้องได้4เดือนเเล้วค่ะน้องเเข็งเเรงดีค่ะ

น้องไม่แข็งแรงค่ะ แม่อย่าท้อ อย่าโทษตัวเองนะคะ มีโอกาสท้องได้อีกค่ะ ทานโฟลิกรอได้เลย

เคยท้องลมค่ะ หลังจากขูดมดลูก คุมกำเนิด3 เดือน แล้วปล่อยเลยตอนนี้ท้อง26สัปดาห์แล้วค่ะ

VIP Member

เคยท้องลม มา3ท้องเลยคะ ตอนนี้ ท้องใหม่ได้4เดือนแล้วคะ อย่าคิดมาก เอาใหม่คะ สู้ๆ