แม่ๆคนไหนพอจะสอนได้่บ้าง

แม่ๆคนไหนพอจะสอนนับวันไข่ตกได้บ้างค่ะ อยากมีน้อง ปล่อยมา เหยียบปีที่3 แล้วคะ ไม่มีโอกาศว่าจะมีเลยคะ มีวิธีไหมค่ะ ส่วนตัวกลัวว่าจะมีลูกยากก่อนอายุ30 คะ ตอนนี้20 แล้วคะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แนะนำไปปรึกษาหมอสูติเพื่อเช็คร่างกายก่อนดีกว่ามั้ยคะ บางทีนับไข่ตกเป็น แต่ฮอโมนไม่ปกติบางเดือนไข่สุกช้าเร็วต่างกันนะคะ ของเรามีปัญหาสรุปคือต้องเอายามาฉีดกระตุ้นไข่ค่ะ ตรวจน้ำเชื้อแฟนด้วยก็ดีนะคะบางทีไม่ใช่ปัญหาจากเรา

2y ago

ก็บอกปรึกษาเรื่องวางแผนจะมีลูกค่ะ อยากมาตรวจสุขภาพทั้งเราและแฟนเรา เพราะปล่อยมาหลายปีแล้วไม่ติด หรือจะไปตามคลินิกที่เขารับรักษาเรื่องนี้ก็ได้ค่ะ ก็บอกไปปล่อยมากี่ปีแล้วก็บอกหมอไป

TapFluencer

ปจด.รอบสม่ำเสมอมั้ยคะ ถ้าไม่สม่ำเสมอก็นับไม่ได้ค่ะ ถ้าสม่ำเสมอวันไข่ตกคือนำรอบเดือนลบ 14 วันค่ะ ก่อนอื่นต้องเข้าใจการนับรอบเดือนก่อน ถึงจะนับไข่ตกได้ค่ะ

Post reply image
2y ago

นี่คะพี่ รอบเดือนยังไม่มาเลยคะ ตอนนี้

Post reply image