38 ตอบกลับ

เป็นค่ะ ลูกชายเหมือนกัน มาขึ้นเยอะช่วง7-8เดือน ขึ้นตามคอ สิวขึ้นตามหลัง. จนสามีทักทำไมขึ้นเยอะจัง

ใช่คะสามีตกใจมากมันเห่อเยอะเลย

บ้านนี้เป็นตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์เลยค้า ตอนนี้ 32+1 วัคก็ยังเกาอย่างต่อเนื่อง ลูกชายเหมือนกันจ้า 😆

ขาลายมากจ้า ตอนนี้ก็ยังเกาอยู่ 😩

เราขึ้นเยอะมากกก ผิวคล้ำมากจนคลอดจะจางหายไปเองค่ะแม่ ห้ามเกานะคะ ยิ่งทำให้ทิ้งรอยไว้

ทนไม่ไหวคะแม่​ คันทั้งคืน​ แอบเผลอเกาจนเป็นแผลเลยคะ​ แล้วแม่ใช้อะไรทาไหมคะเราใช้แค่คารามาย​ แค่บรรเทาไม่หายเลยคะ

เป็นตอน6เดือนค่ะ ลูกชายเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอได้ยามาทานและทา ก็หายค่ะ

คะอาทิตย์หน้าไปหาหมอคงได้ยามาช่วยบรรเทา

คันเหมือนกันค่ะ อาบน้ำบ่อยๆทาแป้งเย็นพอทุเลา แต่ไม่หายค่ะ ทรมานมาก

ยิ่งทาแป้งยิ่งขึ้นคะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะของเราเป็นตรงต้นแขนคันมากค่ะทรมานสุดๆ

ใช่คะต้นแขนอย่างคัน

บ้านนี้เป็นตั้งแต่3เดือน เต็มหลังเรยค่ะทายาก็ไม่หาย กลัวไม่หาย

ตอนนี้หายหรือยังคะ

เป็นเหมือนกันค่ะแต่ขึ้นที่ขาทั้ง2ข้างเลยคันมากเกาจนเป็นแผล

ใช่คะผิวที่ถนอมมานาน

ผื่นขึ้นที่ท้องค่ะ คันมาก ตั้งแต่ 6 เดือนกว่าๆ 🥺😢

อดเกาไม่ได้จิงๆค่ะ คือคันมาก เลยเกาจนเปนรอยดำเยย 😢

VIP Member

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ใช้น้ำมันมะพร้าวค่ะ หาย

ยี่ห้ออะไรพอแนะนำได้ไหมคะแม่