150 ตอบกลับ

VIP Member

ชอบน้ำส้มปั่นมากค่ะ เพราะร้อนจนกินอะไรไม่ลง ร้อนจนเวียนหัว ทานน้ำส้มเปรี้ยวๆก็ดีขึ้นค่ะ

ตั้งแต่ท้องครบ6จะ7เดือนกินของหงานทุกวันเลยคะน้ำปั่นกินทุกวันจนต้องปั่นกินเองแล้ว5555

ไม่รู้ว่ามีส่วนไหม ตอนท้องลูกสาวขายน้ำปั่นกินทุกวันคะ คลอดยากมาก 3.2 แม่เปนคนตัวเล็กคะ

จากประสบการณ์นะคะ นี่ชอบกินน้ำเย็นมากๆ พอน้องออกมาแล้ว น้ำนมไม่ค่อยมีค่ะ มาช้าด้วย😂

บ้านนี้พอท้องชอบทานน้ำแข็ง น้ำเย็นค่ะ ก่อนท้องไม่ทานน้ำเย็นทานแต่น้ำอุณหภูมิห้อง

กินน้ำแข็งทุกวัน ชอบของเย็น ลูกนน.อยู่ในเกณฑ์ ไม่เล็กไม่ใหญ่ค่ะ ไม่เกี่ยวกัน

ของเราเพิ่งไปหาหมอมาค่ะ หมอบอกว่างดน้ำหวานนะ ลูกคุณตัวใหญ่เดี๋ยวจะคลอดยาก

VIP Member

ที่เค้าบอกว่าลูกจะตัวใหญ่น่าจะเพราะว่าน้ำตาลไปบำรุงคุณลูกนะคะ ก็คงใช่ค่ะ

VIP Member

ที่ตัวจะใหญ่เพราะน้ำตาลค่ะ ทานน้ำตาลของหวานเยอะๆ ลูกจะตัวใหญ่ คลอดยากไงคะ

VIP Member

บ้านนี้กินเกือบทุกวัน ลูกน้ำหนักเยอะนิดหน่อยค่ะ แต่หมอบอกคลอดเองได้อยู่