77 ตอบกลับ

ท้องได้ 8 สัปดาห์ พึ่งไปฝากท้องมาวันนี้ คุณหมอคลำหน้าท้องไม่เจอ เลยต้องซาวน์หน้าท้อง และหมอบอกว่าหากไม่เจอจะต้องซาวน์ช่องคลอด แต่ก้อดีใจที่ซาวน์เจอคะ สู้ๆนะคะคุณแม่

6 w 2 วันค่ะ ซาวด์ผ่านช่องคลอดค่ะ เจอน้องพร้อมหัวใจเต้นแล้วค่ะ ครั้งแรกซาวด์ผ่านหน้าท้องไม่เจอถุงตั้งครรภ์เหมือนกันค่ะ อีก 1 อาทิตย์ไปซาวด์ใหม่ผ่านช่องคลอดเจอค่ะ

เหมือนกันคะซาวตอน6สัปดาหาไม่เจอถุงตั้งครรภ์แต่หมอซาวภายในช่องคลอดเจอถุงค่ะแต่ยังไม่เจอเด็กหมอนัดซาวอีกที27นี้หวังอยากให้เจอเร็วๆกลัวเหมือนกัน

เห็นถุงค่ะแต่ไม่เห็นตัวน้อง คุณแม่ท้องได้ 6 สัปดาห์ แอบกังวลอยู่เหมือนกันคะ คุนหมอนัดอีกทีสัปดาห์ที่ 7 ค่ะ ลุ้นอีกรอบ

ใจเย็นนะค่ะคุณแม่ของเราก็เป็น​ซาวด์​ครั้งแรก​5Wไม่เจอตัวเด็กเจอแต่ถุงการตั้งครรภ์​หมอก็นัดตรวจอีกรอบ​ มาซาวด์​เจอตอน​8Wค่ะ

ให้เวลาน้องหน่อยนะคะ ของเราไปซาวตอน6วีคก็ไม่เห็นน้องเหมือนกันค่ะ รูปนึ้น้องมาตอน9วีคหัวใจเต้นดี เป็นกำลังใจไห้ค่ะ

บ้านนี้ 5Wกว่าๆก็เจอแล้วค่ะ ขึ้นอยู่กับขนาดตัวน้องและอะไรหลายๆอย่างค่ะแม่ ใจเย็นๆ ไม่เครียดนะคะ บางคน 10Wยังไม่เห็นก็มีค่ะ

แม่บ้านนี้ฝากครรภ์5วีค1วัน เห็นถุงครรภ์แค่ยังไม่เจอตัวน้อง นัดอีกทีศุกนี้9วีคพอดี ภาวนาให้เจอตัวน้องเหมือนกันค่ะแม่

บ้านนี้เหนถุงตั้งครรภ์ตั้งแต่แรกเลยค่ะ4w เจอน้องตอน9w เหนหัวใจเต้นแล้ว ตอนนี้27w1d แล้วน้องดิ้นเก่งมากจ้า👶🏻💗

เจอตอน5สัปดาห์ค่ะในถุงบขาว ละดำๆคือตัวเลกค่ะ อย่าพึ่งคิดมากไปค่ะ หน้าท้องแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ