5 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นตกขาว เริ่มจากใสๆ ผ่านไปสักระยะ เริ่มเป็นขุ่นและแป้งเปียก แล้วก็มีน้ำใสๆไหล ตอนตื่นนอน หลังๆ เริ่มคัน สรุปหาหมอ ได้ยาสอด ตอนนี้หายแล้วจ้า

ตกขาวมีได้ปกติแต่ต้องเป็นมูกใสหรือขาวขุ่น ไม่แสบ ไม่คัน ไม่เปลี่ยนสี ไม่มีกลิ่นแรง ถ้าผิดปกติให้ไปหาหมอนะคะ อย่าปล่อยไว้ติดเชื้อช่องคลอดมายุ่งเลย

ขอบคุณน่ะค้ะ

ตกขาวเหมือนกันค่ะ เป็นน้ำใสๆปนสีขาวเปื้อนกกน.เล็กน้อย ต้องใส่แผ่นอนามัยเล็กๆค่ะ จะได้ไม่เปียกชื้น

VIP Member

ต้องดูค่ะแม่ว่าเป็นตกขาวแบบไหน เราก็เคยเป็นค่ะติดเชื้อราได้ยามาสอดหาย

ตกขาวใสปกติค่ะ เราตกขาวสีขาวขุ่นมีลิ่มออกมาด้วย

บ้านนี้เป็นสีขาวขุ่นไม่คันไม่มีกลิ่นปกติค่ะ