4 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยให้กิน ตอนแรกๆเป็น S26 Gold กินได้ปกติ แต่กลิ่นเหม็นมาก พอเปลี่ยนเป็นแล็คโตเย็น กินปุ๊ปอึทันที กลิ่นไม่ค่อยแรง แต่พอไปนานๆก็เริ่มไม่ค่อยอึ 3-4 วัน พอครบวันก็อึ ตอนนี้ใช้เอนฟาแล็ค บอกเลยว่าดีมากๆๆ อึทุกวัน ไม่ท้องอืดไม่ท้องเสียแต่ก็ขึ้นอยู่น้องว่ากินแล้วท้องอืดไหม อึไหม ดูอาการน้องเอานะคะ

VIP Member

เรื่องนมแม่ว่าเด็กแต่ละคนถูกกับนมไม่เหมือนกัน ถ้าทานแล้วขับถ่ายปกติ น้องทานดีก็น่าจะโอเค ครีมแก้แตกลายแม่ใช้มาม่าส์ช้อยส์ค่ะ ท้องไม่แตกไม่ลายเลยค่ะ ดีงาม

VIP Member

บ้านนี้ค่ามี๊ ให้น้องทานตั้งแต่3เดือยเลย ขับถ่ายปรกตินะคะ ส่วนครีมลดรอยแตกลายแม่แนะนำของมาม่าช้อยส์ค่า ใช้ดีเลยเค้าเป็นฟู้ดเกรด

VIP Member

ไม่เคยให้ทานอ่า ครีมเคยใช้ของมาม่าช้อยส์ค่ะ ดีมากรอยแตกจางลงด้วยคร้า