22 ตอบกลับ

ตอนนี้ท้องคนที่2 21wเหมือนกันค่ะ เราเองก็พึ่งขึ้นมาโลเดียว เพราะมีช่วงที่แพ้นิดหน่อยเบื่ออาหารบ่อยๆด้วย ข้าวปลาไม่ค่อยจะกิน ยอ่งไข่ต้มไม่ชอบมากๆ ไปหาหมอป้าหมอบอกน้ำหนักตามเกณฑ์โตตามเกณฑ์ เราก็ไม่ห่วงอะไรแล้วค่ะ ถ้าหมอบอกปกติ ตามเกณฑ์ก็คือตามนั้น

ค่ะแม่

21วีคน้ำหนักลูกถ้านับตามเกณฑ์จะอยู่ราวๆ360กรัม ไม่ต้องกังวลค่ะแม่น้ำหนักขึ้นเยอะน้อยบอกไม่ได้ว่าลูกจะตัวโตหรือตัวเล็กบ้านนี้ท้องลูกคนแรกน้ำหนักเดียวขึ้นเดี๋ยวลงไม่เกิน1กิโลแต่น้ำหนักน้องเกินเกนฑ์ตลอดเลย

แม่ก็ท้องสองเหมือนกันจ้าแม่น้ำหนักขึ้นทีละนิดๆ😆แต่น้ำหนักลงน้องหมดแม่ตัวเล็กจิ๊ดเดียว☺บางคนน้ำหนักขึ้นเยอะอาจจะลงแค่แม่ก็มีไม่ต้องกังวลน๊า☺

ถ้าซาวด์แล้วนน.น้องตามเกณฑ์คุณแม่ไม่ต้องกังวลเลยค่ะ อย่ากินไข่เยอะเกินไปนะคะเดี๋ยวน้องจะออกมาแพ้ไข่ค่ะ บ้านนี้24+5วีค นน.แม่43.9ก่อนท้อง39.7 แต่นน.ลูกตามเกณฑ์เลยค่ะ

2-3วันกินทีค่ะ ไข่ต้ม แม่ไม่ชอบกินไข่

21วีค ขึ้นมา6โลแล้วค่ะ😂 นมกล่องวันละ2-3กล่อง นอกนั้นก็ทานปรกติเลยค่ะ หิวอะไรก็กินอันนั้น😆ข้าวกินครบ3มื้อ แต่ไม่ตรงเวลาค่ะ5555 เพราะทานหลายอย่างมากวันนึง

กินรสจัดมากค่ะ บ้านนี้ เปรี้ยว เผ็ด 😅

VIP Member

เเนะนำจมูกข้าวไรช์เบอร์นะคะ ผสมกะนมหรือนํ้าเต้าหู้ค่ะ ตัวนี้ช่วยเรื่องนํ้าหนักและสารอาหารลูก

เดียวก็ขึ้นค่ะแม่ เบียร์มาขึ้นตอน 7เดือนแบบจนปวดหลัง😂

นน.แม่ที่เพิ่มขึ้น หรือลดลง ไม่สามารถบอก นน.ลูกได้คะ ส่วนตัว 21วีค นน.ลด16โล น้อง นน.ตามเกณดีตลอด

ค่ะแม่🥰

ก่อนท้องแม่บ้านนี้หนัก45 ตอนนี้แม่ปาไป 58 พึ่งจะ 24 วีคเอง 😂😂 ลงทั้งลูกลงทั้งแม่เลยค่ะ🤣

บ้านนี้กลัวขึ้นทีเดียวตอนไตรมาสสุดท้าย🤦

บ้านนี้2-3โลเลยคะต่อเดือนกินเยอะมากเพราะไม่แพ้ท้องคะกินได้ทุกอย่างเลย😂

บ้านนี้กลัวจะขึ้นไตรมาสสุดท้ายที่เดียว

ไปหาหมอมา หมอก็ไห้เพิ่มน้ำหนักเหมือนกันขึ้นมาแค่2โลเอง 22วีคแล้ว

กลัวจะดีดขึ้นตอนไตรมาสสุดท้ายทีเดียว

21วีคขึ้นมา4โลคะปัจจุบัน27วีค+4วันขึ้นมา10โลเลยคค่ะป้าหมอดุเลยย