12 ตอบกลับ

ของเราน้ำคร่ำรั่ว ไม่ได้ไหลเยอะ ไหลแบบนี้เลยค่ะคุณแม่ บางทีรู้สึกปวดฉี่ ฉี่เสร็จคิดว่ากลั้นอยู่เพราะนั่งแล้วไม่มีอะไรไหลต่อ แต่มันจะเหมือนปวดฉี่เข้าห้องน้ำตลอด บางทีคิดว่าปัสสะวะเล็ด สักพักมีเมือกขาวใสออกมาด้วยประมาณ 2 ซม. แต่ไม่มีอาการปวดเตือนอะไรทั้งนั้น 38+5 เราไปหาหมอ โดนสั่งแอดมิดเร่งคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะ เวลาฉี่ก็ใช้ทิชชู่เช็ดอย่างดีนะคะ ไปหาหมอก็ถามว่าน้ำคร่ำปกติไหม หมอบอกว่าใช้ได้คะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่บ้านนี้หมอนัดวันที่23นี้จะถามหมอเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่ม่เยอะ 34วิค เป็นน้ำใสๆไม่มีกลิ่นไม่ใช่ตกขาว

VIP Member

ของเรามีตกขาวมาด้วยค่ะแต่มีน้ำมาด้วยใช่น้ำครำ่ไหม35วีกว่าแล้ว

มันจะไหลเองโดยที่กลั้นก้ไม่กยุดค่ะ ถ้าไหลเยอะรีบหาหมอ

เราเคยเป็นแล้วไปหาหมอ หมอบอกว่าเป็นตกขาวคะคุณแม่

ต้องคอยสังเกต ถ้าเริ่มออกเเยอะต้องไปหาหมอนะค่ะ

Super Mum

ถ้าไม่ใช่ฉี่ก็ต้องน้ำคร่ำค่ะ

ของเราก็เป็นคะแม่