16 ตอบกลับ

ร่วงเหมือนกันคะ ร่วงมากที่สุด จนอยากร้องไห้เข้าเดือนที่4-6 แบบว่ามหึมาร่วงคะ จนตอนนี้ทนไม่ไหวไปตัดสั้นเลยคะ ร่วงน้อยลงคะ ตอนแรกคิดว่าหัวจะล้านแล้วคะ😢

ของเค้าผมด้านข้างสองข้างบางจนเห็นหนังหัวเลยค่ะ คิดว่าถ้าร่วงในปริมานนี้ไปเรื่อยๆ คงล้านแน่นอน 😂😂

ร่วงเหมือนกันคะยิ่งเวลาสระผม หวีผมยิ่งร่วงตอนนี้ลูกได้ 7 เดือนแล้วก็ยังร่วงอยู่แต่ไม่มากเริ่มผมเกิดขึ้นมาใหม่บ้างแล้ว

เลี่ยงการไว้ผมยาว และตัดผมสั้นพอช่วยได้ค่ะแม่ เพราะไว้ยาวก็ยิ่งร่วงเยอะ ตัดออกให้สั้นดีกว่าผมร่วงจากหนังหัวค่ะ

VIP Member

คลอดลูกได้8เดือนแล้ว ยังร่วงอยู่เลยค่ะ เราพยายามไม่หวีบ่อย มัดผมเอา เพราะไม่อยากตัด

เค้าใช้กิ๊บหนีบผมตัวใหญ่ๆ เอาค่ะ เคยมัดผมแล้วเวลาแกะยางมันดึง ยิ่งร่วงเลยค่ะ

ปกติจ้าแม่ แนะนำให้ตัดผมสั้นนะคะ สารอาหารจะไปเลี้ยงผมได้ดีขึ้นจ้า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ กำลังจะไปตัดอยู่พอดีเลยค่ะ ^^

บ้านนี้น้องได้4เดือนแล้วค่ะ ร่วงหนักมากค่ะ ตัดสินใจตัดสั้นค่ะ

VIP Member

ร่วงเยอะมากค่ะ แต่หลังจากหยุดให้นมน้องก็รู้สึกว่าจะร่วงน้อยลง

ทางนี้คงอีกนานเลยค่ะ

บ้านนี้หวีแต่ล่ะทีเหมือนกับตัดผมเลยค่ะร่วงเยอะมาก

พยายามไม่เครียดเนอะ แต่บางทีร่วงมากๆ ก็แอบจิตตกเหมือนกันค่ะ

https://th.theasianparent.com/6-วิธีหยุดผมร่วงหลังคลอด เป็นข้อมูลค่ะ

ขอบคุณนะคะ ^^

เป็นเหมือนกันค่ะไปตรงไหนก็มีเเต่เส้นผม

บางจนสัมผัสได้ถึงหนังหัวเลยค่ะ 😂😂