13 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ คลอดเสร็จออกจากรพ. ได้2-3 วัน อยู่ดีๆมีเสียงแบบ เหมือนคนแก่เป็นวัณโรคตลอดเวลา ทำเสียงแฮ่ดๆๆๆ เราเครียดมาก มีคลิปด้วยนะคะ เหมือนคนหายใจไม่ออก เหมือนจะตายให้ได้ อาการหนักมากสำหรับเรา รู้ว่าพาไปหาหมอ เขาคงบอกว่าปกติ เราเลยดูอาการเอง หลังอาบน้ำ ดูดน้ำมูกบ่อยๆ ถึงจะไม่มีเราก็ดูดเพื่อความสบายใจ พยายามอ้าปากเขาดูคอเขา ซื้อเครื่องหอกอากาศมาตั้งเลย ตอนนี้จะ3เดือนแล้วค่ะ เป็นเหมือนเดิม แต่น้อยลง เพราะเขาเริ่มพูดอ้อๆแอ้ๆ เขาจะครืดคราดน้อยลงค่ะ

Super Mum

เป็นเหมือนกันค่ะ เคยถามหมอ หมอบอกว่าปกติค่ะ ระบบทางเดินหายใจของเด็กยังทำงานได้ไม่เต็มที่ เดี๋ยวน้องโตอีกหน่อยก็หายค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้าพาลูกไปหาหมอมาแล้วจ้าหมอบอกเด็กแรกเกิดเป็นแบบนี้จ้า (เราไปหาหมอตั้ง 2รอบเลย) ก็ได้คำตอบแบบเดิม2รอบ

เด็กทารก ระบบการหายใจยังไม่เต็ม100 นะคะ ถ้าลูกของคุณแม่ไม่มีอาการหายใจ เหนื่อย หอบ หน้าอกบุ๋ม ถือว่าปกติค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ นี่ก็เริ่มไม่ค่อยมีเสียงครืดคราดแล้ว 2เดือน13วัน เขาบอกเป็นปกติเดิ๋ยวจะหายไปเอง

นี้ได้แค่1เดือน10วัน เป็นตอนนอน

เป็นค่ะ บ้านนี้พอโตขึ้นประมาณ 4เดือน(จำไม่ค่อยได้)ก็หายไปเองค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ พอนานไปเสียงก้จะเบาลง เป็นปกติของเด็กค่ะ

VIP Member

ปกติจริงๆค่ะแม่ ลูกเราก็เป็นเหมือนกัน

บ้านนี้ก็เป็นจ้าแรกก็ตกใจเหมือนกัน

คนแรกก้เปนค่ะ เดวโตอีกหน่อยก้ดีขึ้น