16 ตอบกลับ

ไม่ได้รับค่ะ คุณหมอเราไม่จ่าย คุณหมอบอกว่สแค่ยาธาตุเหล็กที่ให้ไปก็ทำให้ท้องผูกอยู่แล้ว ได้แคลเซียมไปอีกทีนี้จะหนักเลยค่ะ คุณหมอบอกให้กินนมให้หลากหลายเอา แค่นี้ก็เพียงพอแล้วค่ะ

ยังไม่ได้เหมือนกันคะ หมอนัดอีกที20วีค ไม่รู้จะได้ไหม ก่อนหน้านี้ทวงถามหมอ หมอบอกให้ทานอาหาร กับนมเสริมเอา

หน้าจะได้รอบนี้มั้ยค่ะแม่เราพึ่งได้วันนี้เลย🥰19w2d

เค้าได้มาตอน18วีคแต่ไม่ได้ยาธาตุเหล็กจนตอนนี้22วีคแล้วก็ยังได้แค่ยาโฟลิคกับแคลเซี่ยมอยู่เลยค่ะ

วันนี้หมอนัดเราได้มาแล้วค่ะแม่ๆ😅แต่ยาโฟลิกที่ให้ครั้งก่อนหมดแล้วหมดเลยเกินแคลเซี่ยมต่อ🥰

บ้านนี้ วิตามิน2 บำรุงเลือด กับบำรุงเลือดสมองมาค่ะ ใกล้จะ6เดือนเเล้ว

บ้านนี้ได้ตั้งแต่ฝากท้องครั้งแรกเลยค่ะ 7w ได้แคลเซียมกับโฟลิค

ได้แคลเซียมทานตอน10วีคแล้วก้อได้ยาวมาจนตอนนี้18วีค4วันเลยค่ะ

ตอนแรก9วีค-12โฟลิคค่ะ หลังจากนั้นก็จ่ายแคลเซียมเพิ่มค้าบ

ได้มาแล้วคะตอน 18 วีค ตอนนี้ 19 วีคแล้วคะ

บ้านนี้ได้ตอน20วีคค่ะแม่