8 ตอบกลับ

เห็นด้วยค่ะ แต่คนที่พูดส่วนใหญ่เปนพี่น้องค่ะ ตอนท้องลูกคนแรกไม่กล้ากินเลยค่ะอะไรที่เปนสีดำ แต่คลอดมาก้อไม่ขาวน่ะเพราะแม่ดำพ่อดำ พอลูกคนที่สอง38w4 กินโกโก้ทุกวันเลยค่ะ โอวัลติน โค้กบ้าง เขาพูดก้อไม่ได้อะไรคิดว่าถ้าพ่อแม่ดำลูกมันก้อม่ขาว ถึงดำเดียวนี้มีครีมทำให้ขาวเยอะเดียวเขาโตมาก้อหาใช้เองค่ะ

จริงค่ะแม่

ส่วนตัวคิดว่าจะกินอะไรแล้วเด็กจะขาวหรือดำ อันนั้นไม่น่าจะเกี่ยวค่ะ อยู่ที่กรรมพันธุ์พ่อแม่มากกว่า..แต่ถ้าที่เล่ามา กาแฟ หรือน้ำอัดลม มันก็เป็นสิ่งที่แม่ตั้งครรภ์ก็ควรเลี่ยงนะคะ ทานนมตามที่ผู้ใหญ่ท่านว่ามีประโยชน์กว่ามากเลยค่ะ

กาแฟไม่กินเลยค่ะตั้งแต่ท้อง แต่น้ำอัดลมก็มีบ้างค่ะอากาศร้อนกินพอชื่นใจ😂 แต่หัวจะปวดไม่ไหวค่ะต้องมานั่งอธิบายตลอดว่าเด็กจะขาวจะดำมันก็ขึ้นอยู่ที่พ่อกับแม่

จริงๆขาวดำอยู่ที่พ่อกับแม่ค่ะ แต่โค้กกาแฟไม่ควรกินอยู่แล้วค่ะ ทำให้เด็กพัฒนาการช้า ดูดแคลเซียมมีความเสี่ยง และคาเฟอีนไม่ควรทานค่ะ

กาแฟไม่กินเลยค่ะ น้ำอัดลมก็กินบ้างค่ะอากาศร้อนแค่พอชื่นใจ🥺😂

เคยมีคนบอกว่า...กินโกโก้ ช่วยให้ลูกผิวดี มันไม่เกี่ยวกับสีของอาหารแต่เป็นที่สารอาหารกินเข้าไปมากกว่านะคะ

ไม่ต้องเอาคำพูดใครมาเป็นอารมณ์ค่ะ ยังไงเราเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ลูกเราอยู่แล้วเนอะ😘😘

บ้านนี้ท้องแรกกินแต่โอเลี้ยงค่ะ ลูกออกมาขาวจั๊วเลย😊ไม่หน้าจะเกี่ยวกับสีผิวเกี่ยวกับสุขภาพมากกว่านะคะ

ต้องทำใจค่ะแม่ อือออตามเท่านั้นเราถึงจะอยู่อย่างสบายใจได้✌❤

อยู่ที่กรมพันธุ์ค่ะ ท้องก็เหนื่อยแล้วยังต้องมาอธิบายอะไรไม่รู้อีก หัวจะปวดเนาะแม่ 😂

เหนื่อยที่จะอธิบายเหมือนกันค่ะ😂

ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะอยู่ที่ยีนพ่อกับแม่มากกว่าว่าลูกได้ยีนมาจากใครมากกว่ากัน

สีอาหารสีน้ำนะ ไม่ใช่สีผสมอาหารที่กินไปลูกจะเปลี่ยนสี!!