72 ตอบกลับ

อายค่ะ แต่เพราะลูกทำให้ลืมอายท้อไม่ได้ค่ะ กำลังท้อง5เดือนค่ะพ่อของเด็กไม่พร้อมที่จะมีเค้าเราเลยต้องสู้ค่ะ กำหนดคลอดสิงหาค่ะ🥺🥺🥺

ไม่มีลูกคนไหนเกิดมาไม่มีพ่อนะคะเพราะถ้าไม่มีพ่อก็ไม่มีพวกเขาเกิดมาเราแค่ต้องบอกเหตุผลว่าทำไมพ่อเขาถึงไม่ได้อยู่กับเราดีกว่าค่ะ

ไม่อายนะคะถ้าใจคุณแม่สู้สู้เพื่อลูกของเราไม่มีอะไรที่น่าอายหรอกค่ะคนที่ต้องอายคือผช.คนนั้นมากกว่าค่ะ ยังใงก้เป็นกำลังใจให้นะคะ

ไม่ต้องอายคนที่หน้าจะอายกว่าคือคนที่ทำให้เด็กเกิดแต่ความผิดชั่วดีไม่มีในหัว เราสิคือแม่ที่รักสายเลือดไม่ฆ่าเขาทั้งเป็นสู้ๆจ้า

เอาจริงๆนี่ไม่น่าอายเลยค่ะดีกว่ามีแฟนแล้วเราพึ่งพาอะไรเขาไม่ได้แถมยังเป็นภาระเราอีกต่างหาก สมัยนี้แม่เลี้ยงเดี่ยวเยอะแยะค่ะ

ถามว่าอายไหมช่วยแรกๆก็คิดน่ะ แต่พอเจ้าตัวเล็กคลอดมาแล้ว ชั่งหัวมันค่ะใครจะพูดจะคิดแบบไหนก็ช่างเขา เราโพกัสที่ลูกของเราพอ

ไม่อายค่ะแม่เพราะคลอดน้องคนก่อนก็เลี้ยงคนเดียวจนตอนนี้น้องอายุ2ขวบ7เดือนแล้วค่ะและแม่ก็มีแฟนใหม่ท้องได้19วีคแล้วสู้ๆนะคะ

ไม่นะ​ เพราะท้องแรกก้เลิกกับแฟนตั้งแต่ท้องได้แค่เดือนเดียว​ และไม่คิดจะเอาออกด้วย​ เลี้ยงเดี่ยวมาจนลูกได้​ 5,6 ขวบ​

ไม่อายค่ะชีวิตเราเราเลือกเองเราทำเราก็ต้องเลี้ยงได้อย่าไปสนใจปากชาวบ้านค่ะคนที่เราต้องแคร์ที่สุดก็คือลูกเราค่ะ

ไม่น่าอายหรอกค่ะ ลูกเราเราคลอดเอง ไม่เห็นต้องไปแคร์คนอืนค่ะ เราจะภูมิใจด้วยซ้ำว่าเราเลี้ยงเค้าจนโตได้ตัวคนเดียว