25 ตอบกลับ

บ้านนี้เริ่มทยอยรื้อของพี่สาวตอน 6 เดือน และทยอยซื้อเอา ตอนนี้ 7 เดือน ครบหมด พร้อมหิ้วแล้วจ้าา เพราะของใช้แรกเกิดต้องซักก่อนนะคะ ไม่ยึดติดแนวโบราณนะคะ คนแรกก็เตรียมไว้ คลอดออกมาแข็งแรงดี ทุกวันนี้พี่สาว จะ 5 ขวบล่ะค่ะ

เตรียมเถอะค่ะ เพราะ 7 เดือนแล้วหากมีอะไรฉุกเฉินจะได้ไม่ฉุกละหุก อีกอย่างของน้องที่ต้องเตรียมก็ไม่ใช่น้อย ไหนของบางอย่างต้องซักต้องล้างเตรียมไว้อีก ยิ่งพอ 8 เดือนไปแล้วยิ่งอุ้ยอ้ายไปใหญ่ ทำไรก็สะดวกน้อยลงนะคะ 😀

เตรียมตั้งแต่รู้เพศเลยค่ะ ครบทุกอย่างตั้งแต่ตอน 7 เดือนกว่า ๆ ตอนนี้พร้อมหิ้วจ้า แต่ก็ยังมีซื้อเสื้อผ้าน่ารัก ๆ เพิ่มเรื่อย ๆ ค่ะ ><

นี่6เดือนเริ่มปวดขาปวดหลังเวลาเดินหรือยืนนานๆแล้ว แต่เราเตรียมของได้50%แล้ว ที่เหลือจะใช้คุณพ่อเด็กไปซื้อค่ะ

เริ่มทะยอยเตรียมได้แล้วค่ะ เราก็เริ่มทะยอยเตรียมตั้งแต่7เดือน จนครบ จะได้ซักตากรีดเก็บเตรียมใส่ตะกร้าไว้

บ้านนี้6เดือนอยากเตรียมของมากเลยคะเเต่ไม่ให้เตรียมเขาบอกรอคลอดไม่รู้จะเอาเวลาไหนไปซื้อตอนคลอด

บ้านนี้ก็ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ 7 เดือนแล้วก็ยังๆม่ได้เตรียมเลยค่ะ ใกล้ 8 เดือน ถึงจะได้เตรียมค่ะ

บ้านนี้8เดือนแอบเตรียมนิดหน่อยค่ะ 😁😁 แม่แฟนกับแฟนถือคำโบราณไม่ให้ซื้อไรเตรียมเลย

เตรียมไว้เลยค่ะ ขาดเหลืออะไรจะได้เตรียมเพิ่มทัน เดี๋ยวใกล้ๆจะเตรียมไม่ทันค่ะ

บ้านนี้ก็ยังไม่ได้เตรียมเหมือนกันรอ8เดือนค่อยทยอยซื้อตอนนี้30wแล้วค่ะ