49 ตอบกลับ

กังวลอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าจะฉีดดีไหม กลัวลูกจะเป็นไรไป ลูกคนแรกด้วยค่ะเลยกังวล😌

เราฉีกเข็มแรกค่ะ พอรู้ว่าท้องเข็มสองไม่ฉีดค่ะ ขนาดคนแข็งแรงฉีดเข็มสองยังทรุดตั้งหลายวัน นี่เราท้องค่ะบอกเลยไม่กล้าค่ะ ไม่สนค่ะว่าหมอจะบ่นไหม เพราะถ้าเกิดอะไรขึ้นมา หมอก็รับผิดชอบไม่ได้ 😊

ฉีดไฟเซอร์ สองเข็มลูกปกติดิ้นดีค่ะ เข็มแรกไม่มีอาการ เข็มสองเป็นไข้สองวันค่ะ

ฉีดไปเถอะค่ะ เราไม่ฉีดเมือก่อนคลอดออกมาก้อเสียค่ะเพราะน้องเป็นโรคหัวใจ

บ้านนี้ก็ฉีดเข็มแรกตอน8เดือนเข็ม2ยังไม่กล้าฉีดจนตอนนี้ลูก2เดือนแล้วจร้า

ใกล้คลอดแล้วเหมือนกันค่ะ ยังไม่กล้าไปฉีดเข็ม 3 เลยค่ะ กำลังชั่งใจอยู่เลย

2เข็มตอน29wค่ะ ไฟเซอร์ อาการปกติปวดแขนนิดหน่อย ส่วนตัวเล็กก็ดิ้นปกติค่ะ

บ้านนี้ไฟเซอร์ครบ2เข็มไม่มีปัญหาอะไรเลยจ้ราแม่ลูกปลอดภัยดีค่ะ

ไฟเซอร์ปลอดภัยกับคนท้องค่ะ เราก็ฉีดครบ2เข็มแล้ว ไปฉีดเถอะค่ะ

ืบ้านนี้ฉีด 3 เข็มแล้วจ้า เข็ม 1-2 ไฟเซอร์ เข็มแรกฉีดตอน 14 วีค

VIP Member

ฉีดไฟเซอร์ทั้ง2เข็มค่ะบ้านนี้ ตัวเล็กปกติ ดิ้นดีมากค่ะ