56 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด 12 กค แต่ออกมาตอน 36+1 w ปากมดลูกเปิด 3 เซน ได้ผ่าวันไปหาหมอพอดีเลย ยังไม่ทันได้เตรียมตัวอะไรเลย ท้อง 2 เหมือนกันค่ะ แรกคลอดหนัก 2803 g น้องหอบนิดนึง หมอเลยยังไม่ทำหมันให้ค่ะ คงต้องรออีก 1 ปีค่อยจะไปผ่าทำหมันอีก ใช้คุมกำเนิดไปก่อนค่ะ

กำหนด15กรกฎาคมเหมือนกันค่ะ หมอนัดผ่าคลอด+ทำหมัน วันที่2กรกฎาคม รออีก1อาทิตย์ แม่บ้านนี้อยากแตกแล้ว นอนกลางคืนทรมานมาก น้ำตาจะไหลจร้า ปวดหลัง ขา ก้น หน่วงจิมิ😭😢

สอบถามหน่อยคะ คุณแม่ทานไรบำรุงน้องคะ เรากลัวจะคลอดก่อนกำหนด เพราะเป็นรกเกาะต่ำ แต่น้ำหนักน้องยังไม่ถึง2โลเลยคะ

นมและกล้วย เช้า-เย็น นะคะแม่ ลงน้องแน่นอน

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะะะ ตอนนี้37สัปดาห์แล้ว ยังเงียบอยู่เลยค่ะ คุณแม่ แอบกลัวนิดๆ ท้องแรกด้วย 😂😂

VIP Member

ผ่าพร้อมทำหมัน มีอาการยังไงบ้างค่ะหลังผ่าเสร็จ กะว่าจะผ่าแล้วทำหมันเลยเหมือนกันค่ะ แอบกลัว

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะอยากออกแล้วท้อง2เหมือนกันตอนนี้ปวดหลังทรมานมากเลยค่ะดีใจด้วยนะค่ะ

บ้านนี้ 37 w อยากแตกแล้วเหมือนกัน ปวดท้องบ่อยมาก แต่ปวดๆหายๆ แบบนี้ใกล้รึยังคะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแต่บ้านนี้ยังไม่แตกเลยมีแต่เจ็บเตือนค่ะ

ของเรา38wกำหนดคลอด7ก.ค ยังไม่มีวี่แววอะไรเลย ยินดีด้วยนะค่ะคุณแม่

บ้านนี้ก็กำหนด15กรกฎา แต่ไม่แตกสักที อยากแตกแล้วเหมือนกันค่ะ