29 ตอบกลับ

เราฉีดไปเมื่อวันเสาร์ที่แล้ว​ อาทิตย์​นิดๆแล้วยังปวดอยู่เลยค่ะ​ ปวดเกร็งๆแต่ไม่มีอาการบวมแดง​ ยกแขนก็ปวด​ นอนทับก็ปวด​ แถมหมอให้ฉีดเดือนหน้าอีกเข็มด้วยค่ะ​

ปกติค่ะบ้านนี้ก็เป็น อาการเหมือนผึ้งต่อเลย บวมแดง ร้อนๆ ตรงที่บวม ประมาน1 อาทิตย์หายปวด ส่วนที่แดงๆ หลายวันอยู่ค่ะ

ทุก​ครั้ง​ที่เราหรือลูกถูกฉีดยา​ หลังฉีด​ ให้นวดคลึงเบาๆที่รอยฉีด​ รอยแผลก็จะไม่บวมค่ะ​ หรือปะคบร้อร, เย็น

Super Mum

น่าจะยากำลังออกฤทธิ์นะคะ ฉีดมาก็ปวดเหมือนกันค่ะ แต่ไม่บวม 2-3 วันหาย ถ้าแม่ไม่หายไปหาหมอเลยค่ะ

เป็นเรื่องปกติจ้า แล้วแต่คนนะ ปวดมากปวดน้อย ปวดก็กินพาราได้จ้า สักอาทิตย์แหละถึงจะหายดี

เพิ่งโดนฉีดมาเมื่อวาน เหมือนกันค่ะ วันนี้ปวดมาก ยกแขนไม่ขึ้นเลย เหมือนจะเป็นไข้ด้วยค่ะ

ยาบาดทะยักหลังฉีดมีไข้ปวดแขนเป็นอยู่2-4วันค่ะ แต่ฉีดเข็มกระตุ้นไม่เป็นค่ะโชคดีไป

VIP Member

บ้านนี้จำได้ว่าตอนนั้นที่ฉีด ปวดแขน นอนพลิกข้างที่ฉีดไม่ได้อยู่ 3 คืนเต็มเลยค่ะ

ปกติฉีดยาบาดทะยักไม่เคยมีอาการมาก​ แต่ฉีดตอนท้องเข็มที่2ยกแขนไม่ขึ้น3-4วันค่ะ

ตอนที่บ้านนี้ฉีดไม่มีอาการอะไรเลยคะ แม่ลองเอาไข่ต้มแล้วห่อผ้ามาประคบดูนะคะ