2 ตอบกลับ

เป็นความเชื่อของคนโบราณ จริงๆซักเครื่องได้ แต่ถ้าจะให้ดีซื้อเครื่องซักผ้าใหม่ไปเลยค่ะ ไว้ซักเฉพาะแค่เสื้อผ้าน้อง เพราะถ้าซักเครื่องเดียวกัน มันสกปรก ถึงแม้ว่าจะล้างถังทำความสะอาดเครื่องซักผ้าทุกครั้งหลังจากใช้งานแล้ว มันก็ไม่สะอาด100%ค่ะ เค้าเลยให้ซักมือ เพราะซักมือสะอาดกว่า เสื้อผ้าไม่เก่า ไม่ขาดหลุดลุ่ยง่าย

VIP Member

ไม่บิดหรอกค่ะเป็นแค่กุสโลบายของคนโบราณค่ะ เพราะเค้ากลัวว่าซักเครื่องจะไม่สะอาดเฉย ๆ เพราะใช้เครื่องบางทีมันก็มีคราบสกปรกจากรอบๆก่อน ๆ ติดมาได้