5 ตอบกลับ

ตอนท้องช่วงประมาณนี้ก็เป็นคะหน่วงๆท้องน้อยบางทีเป็นก้อนแข็งทุกเช้าคะปวดๆท้องน้อยก็มีคะ หมอที่ฝากครรภ์บอกมดลูกขยายตัวคะไม่มีเลือดไม่มีอะไรก็ไม่น่าห่วงนะคะอย่าเครียดคะยิ่งเครียด จะส่งผลต่อลูกคะ

ขอบคุณมากมาค่ะ

อาจจะเกิดจากมดลูกขยายตัวก็ได้คะ บ้านนี้ก็เป็นเเต่ตอนนี้17wแล้ว อย่าเครียดนะคะ ถ้าเราเครียดอาจจะเเย่กว่า ทำใจให้สบาย พักผ่อนให้เพียงพอ จะได้เเข็งเเรงทั้งเเม่ทั้งลูกนะคะ สู้ๆคร่า

ขอบคุณมากค่ะ

อย่าพึ่งเครียดเลยค่าาา :) ตอนนี้มิ้นท์ก็ 15 วีคเหมือนกัน เริ่มรู้สึกว่าหน่วงท้อง สังเกตว่าท้องเริ่มใหญ่ขึ้น อย่าพึ่งวิตกนะคะ ยิ่งเครียดยิ่งไม่ดีกับลูกค่าา

หมอเราบอกให้พักเยอะๆค่ะ กินๆนอนๆนั่งๆ ไม่เดินเยอะ เลี่ยงขึ้นลงบันได ถ้าเลือดยังไม่ออกก้อไม่เป็นไร เดี๋ยวก้อหายค่ะ

15วีคถ้าไม่มีเลือดออกก็ปวดปกติค่ะเราก็เปน บางทีปวดจิมิถ้าเดินนาน

ขอบคุณค่ะ