ความดันสูง

แม่บ้านนี้ท้องได้ 7 วีค ความดันสูงไม่ยอมลดเลย เครียดจังคะ แม่บ้านไหนมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อย่าเครียดค่ะ ยิ่งเครียดความดันยิ่งขึ้นค่ะ งดอาหารจำพวกของทอด ของมัน งดรสเค็ม รสเผ็ด ทานผักต้ม ผักผัด ทานข้าวกล้องหรือข้าวไรเบอรี่ก็ได้ค่ะ... ออกกำลังกาย นอนหลับให้เพียงพอ

แม่บ้านนี้เปนความดันสูงเหมือนกันค่ะขึ้นทีบ่ะ128ค่ะ..หมอสั่งงดค่ะ เช่น แป้ง ของมัน ของทอด และก้อความเค็มค่ะ..ให้กินผักไข่ต้มนมถั่วเขียวถั่วดำถัวเหลืองค่ะ...

5y ago

ค่ะ..

VIP Member

คุณแม่พยายามไม่คิดมาก ไม่เครียด พักผ่อนเยอะๆนะค่ะ ออกกำลังกายเบาๆเช่นโยคะ ว่ายน้ำ ทานพวกผักผลไม้ที่มีโพแทสเซีนม แมกนีเซียม ลองดูนะค่ะ เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-153541)

VIP Member

สูงเท่าไรคะแม่

5y ago

หมอให้แต่ยาป้องกันครรภ์เปนพิษมาทานคะ ส่วนยาลดความดันหมอไม่เคยให้มาเลย ให้แต่คอยโทไปบอกว่า วันนิความดันเท่าไหร่อะไรแบบนิน่ะคะ อยู่ทิบ้านมันไม่สูงน่ะคะแม่ พอไปเจอหมอทีรัยสูงตลอด ตื่นเต้นคนในคลีนิคมันเยอะ55+