29 ตอบกลับ

รีบไปหาหมอนะคะแม่ เราท้องแข็งแต่ไม่ถี่ มีอาการปวดท้องน้อย แต่ไม่ได้เป็นทุกวันเลยชะล่าใจไม่ได้ไปหาหมอ กำหนดคลอด6เมษา น้องออก25กุมภา ออกแบบไม่มีอาการปวดท้องเลยค่ะ ปากมดลูกเปิด9เซนเลย 😂

ท้องแข็งบ่อยเวลาหมอนัดลองสอบถามหมอดูนะคะ หมอจะให้ตรวจNSTไม่แน่ใจว่าเรียกถูกมั้ย ลักษณะจะเป็นการแปะเครื่องมือที่ท้อง แล้วแปลผลออกมาเป็นกราฟค่ะ

บ้านนี้ก้อ22เมษาค่ะแต่ดูท้าแล้วหน้าจะปลายเดือนมีนานี้แน่นอนเลยค่ะ20นี้แม่ก่เริ่มหยุดทำงานแล้วค่ะกลัวจะคลอดที่ทำงานสะก่อน😂😂

เหมือนกันคะกำหนดคลอด13เมษา ท้องแข็งบ่อยมากคะ5นาทีแข็ง10นาทีแข็ง พอโกงตัวทีไรหายใจไม่ค่อยออก เดินไม่ค่อยไหวแล้วจ้าแม่😅😅

กำหนด3เมษาท้อง2ค่ะ เด็กกลับหัวแล้วท้องแข็งบ่อยเหมือนกันค่ะ ปวดหัวหน่าวแทบเดินไม่ได้เลย น่าจะคลอดก่อนกำหนดเหมือนกัน

คลอดง่ายจังเลยค่ะ😳

VIP Member

ถ้าไม่แข็งบ่อยเกิน 5-10 นาทีก็ไม่เป็นไรคาะเป็นปกติ เรากำหนดคลอด 28/04/66 ตอนนี้คลอดแล้วค่ะน้องอยู่ในตู้อบ nicu คลอด 28 week

แม่โรงพยาบาล 4 คืนค่ะ ส่วนน้อง เลี้ยงในตู้รอโตค่ะ และดูดกลืนได้ค่ะ

เหมือนกันค่ะกำหนดคลอด14เมษา แต่อาการท้องปั้นท้องแข็งเหมือนกันค่ะ กับน้องโก่งตัวแต่ละครั้งหายใจไม่ออกเลยค่ะ

Super Mum

7เมษา จะลุกจะนั่งหรือนอนท่าไหนที่นานเกินไปท้องก็แข็งแต่พอเปลี่ยนท่าก็หายพยายามนับลูกดิ้นก็พอค่ะ

เรายังไม่เเข็งเลยค่ะ.กำหนดคลอด11เมษา เเต่อาการเตือนมีเเค่ปวดท้องเฉยๆค่ะเเต่ท้องไม่เเข็งค่ะ

ของเราไม่ปวดท้องแต่ท้องรัดบ่อยค่ะท้อง2

เหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด 24 เมษายนแต่ความรู้สึกเหมือนจะไม่ถึง หน่วงท้องบ่อยมากขยับตัวก็ลำบาก