36 ตอบกลับ

คลอด10พ.ย.ค่ะ เมื่อก่อนเดือนละครั้ง แต่เดือนนี้เริ่มเปลี่ยนเป็นเดือนสองครั้งค่ะ ฝากคลีนิกแบบใช้สิทธิ์น่ะค่ะ แต่ทางหมอที่คลินิกบอกเดือนตุลาคมจะให้ไปซาวด์ที่โรงพยาบาลก่อนคลอดอีกครั้งหนึ่งว่าเด็กกลับหัวหรือยัง?

ตอนนี้32วีค หมอนัดเดือนละครั้งค่ะ เจอคุณหมออีกที8ต.ค. ค่ะ หลังจากนี้ไม่รู้ถี่ขึ้นหรือเปล่า แต่หมอแจ้งว่าคุณแม่อยู่ในเคสที่มีความเสี่ยงน้อย

พ.ย. เหมือนกันค่ะ ตรวจ 32 วีค หมอนัดอีกที 34 วีคค่ะ พร้อมทำ NST + วัคซีนบาดทะยักเข็มที่ 2 + ตรวจเลือดวัดค่าน้ำตาล เราเป็นเบาหวานจ้า เจ็บหนักจ้ารอบนี้ ??

เจ็บหนักตลอดเนอะคุณแม่ เพื่อลูกๆ ?

ใกล้คลอด2อาทิตย์ครั้งค่ะระยะ7เดือนขึ้นเพราะมีความเสี่ยงอาจคลอดก่อนกำหนดหมอเลยนัดถี่ ถ้า8เดือนก้อจะอาทิตย์ละครั้งแล้วแต่หมอค่ะ

ล่าสุดไปหาหมอเมื่อวันที่19 กันยาเเล้วหมอนัดถี่ขึ้นเป็นวันที่ 7 ตุลาเพราะเราบอกหมอว่าจะกลับไปคลอดที่บ้านอยู่ต่างจังหวัด??

บ้านนี้33วีคแล้วยังนัดห่างอยู่เลยไม่เหมือนท้องแรกเลยปกติ8เดือนจะเจือดเลือดและนัดทุก2วีคคะสงสัยฝากฟรีมั่งคะ

VIP Member

หมอนัดเดือนละครั้งยุเลยคะ 14 ต.ค.หมอนัดอีกที ไม่รู้ว่าหลังจากนี้จะนัดถี่ขึ้นรึป่าว #กำหนด7พ.ย.คะ?

บ้านนี่นัดสองอาทิตครั้งตั้งแต่9wจนถึง16w นัด1เดือนครั้ง2เดือน พอ28wก็นัด2อาทิตครั้งอีก ฝากพิเศษคะ?

บ้านนี้กำหนดคลอดเดือนตุลา อาทิตย์ล่ะครั้งค่ะ 36+1แล้ว ท้องแก่ขึ้น คุณหมอเริ่มนัดถี่ขึ้นค่ะแม่

ของเรา35w+ยิ่งนัดทุกอาทิตย์เลยค่ะ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งต้องดูแลเป็นพิเศษ